Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo cá nhân đầu tay vừa làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Hutaz Nguyễn, 22/12/14.

Lượt xem: 2,176

1. Hutaz Nguyễn Thành viên cấp 2

Rãnh rỗi chẳng biết làm gì, nên làm logo cá nhân cho mình, và đây cũng là logo đầu tiên của em...
    Logo lấy ý tưởng từ chữ H trong nickname Hutaz của riêng em ạ :D
    Màu chủ đạo là trắng và đen và cũng là hai màu em thích ;;)
    Ý nghĩa logo:
    - Chữ H giống lưỡi rìu, lạnh lùng và sắc bén, mạnh mẽ từ màu sắc tới hình dáng; chữ H cũng giống cánh dơi, nguy hiểm và bí ẩn, và chữ H biến tấu giống chữ X ( trong X-men) và ý nghĩa của nó thì các bác chắc cũng biết rồi ạ =))
    - Vòng tròn tượng trưng sự hoàn hảo, thuần nhất, không có sự khởi đầu và cũng không có điểm kết thúc....... bla bla bla
    Làm ngẫu hứng thôi nhưng không hiểu làm sao xong ai cũng bảo giống logo của hãng ô tô Hyundai :(( Riêng em thì em ưng ý cái logo này lắm vì có thể em sẽ sử dụng nó trong các video clip của em :-s
    Mấy bác cao thủ trong ngành cho em nhận xét để em rút kinh nghiệm với ạ [-(

Đây là logo của hãng ô tô Huyndai:

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/12/14
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

nhìn cái logo huyndai đọc đủ chữ huyndai còn cái rìu sắc bén hutaz bị nhốt trog cái vòng tròn luẩn quẩn không ra ngoài được
    lenmHutaz Nguyễn thích bài viết này.
  3. Hutaz Nguyễn

Hutaz Nguyễn Thành viên cấp 2

4. vominhthien

vominhthien Thành viên cấp 1

ùi logo huyndai hay nhỉ ! giờ mới để ý !
    Hutaz Nguyễn thích bài viết này
  5. Anz

Anz Mới đăng kí

Tỉ lệ không cân đối, độ dày của vòng tròng bên ngoài quá mỏng so với chỗ dày nhất của chữ H, Chữ H có 2 chân "chới với" bên trong khung tròn như bạn dabeomoon đã nói, Logo thuần các đường cong tạo thành nhưng có cạnh quá sắc trong chữ Hutaz có biên độ cong và đường thẳng không phù hợp với logo
  6. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Mình thấy nói chung là được. Còn để nhận xét là "cái vòng luẩn quẩn" , "biên độ cong và đường thẳng không phù hợp" thì mình cũng không hiểu mọi người muốn nói gì
    Hutaz Nguyễn thích bài viết này
  7. Hutaz Nguyễn

Anz tks bác đã góp ý :-bd
  8. Hutaz Nguyễn

Up cho mấy bác cao nhân vào góp ý :)

Ủng hộ diễn đàn