Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo cho hiệu sách, nhờ các bạn cho ý kiến và chỉ bảo thêm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Unmber Nguyễn, 30/7/15.

Lượt xem: 2,810

1. Unmber Nguyễn Mới đăng kí

Xin chào!
    Đây là logo mình thiết kế cho một hiệu sách của một người anh (đúng hơn là một văn phòng phẩm). Anh không nhờ, không mướn... mình làm vì sung. :D

* nói về logo
    - 2A Bookstore là tên hiệu sách ... nên ý tưởng là hình ảnh quyển sách mở ra.
    - Chữ "S" được cách điệu từ gáy sách.
    - Câu slogan cũng là câu in trong danh thiếp của tiệm.
    - Hai phần trắng trong chữ "A" thể hiện hai quả bóng bay (không có dây cột dài).
    - Phần trắng trong số "2" thể hiện cánh tay thả bóng bay.
    - Danh thiếp của tiệm có hai loại: màu xanh lam và màu đỏ cam ... nên logo mình chọn màu xanh lam (thấy hơi chói) và đỏ cam. Mình sợ đơn sắc thôi không đẹp và bắt mắt, nhưng cho màu khác vô thì gớm kinh, nhờ các bạn cho ý kiến.

Mình không chuyên, nhưng thích design lắm, mình không biết khả năng của mình đang ở mức nào, qua logo mong các bạn đánh giá giúp mình. Coi được thì mình tặng cho hiệu sách của anh.

Cảm ơn các bạn nhiều! :)

p/s: À! các bạn thử định giá giúp mình coi logo này đáng bao nhiêu nhé!
    p/ss: hỏi vậy thôi chứ không có ý bán đâu.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/8/15
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Logo sách của bạn cách điệu đó. Chữ 2A khá bự (có thể người ta nhìn thấy 2A đầu tiên)
    sao bạn không thử làm cho chữ 2A nó nằm lên trang sách như khi mình mở sách ra là thấy chữ ở trên vậy, (ý kiến cá nhân).
    Năm 2006 mình cũng có thiết kế 1 logo (cái mình làm lúc đó mình gọi là biểu tượng hơn là gọi logo) bữa nào anh em bạn bè có hứng thú mình sẽ lục lọi lại post lên coi chơi.
    Unmber Nguyễn thích bài viết này
  3. Unmber Nguyễn

Unmber Nguyễn Mới đăng kí

K.Trang . Cảm ơn bạn ý kiến của bạn nhiều!
    Mình để chữ "2A" to để nhấn mạnh nó (phần vì cửa tiệm không chuyên về sách mà kiểu như văn phòng phẩm hơn; phần vì từ "2A" có ý nghĩa riêng với gia đình chủ tiệm). Và mình dựng đứng chữ lên chỉ để dễ nhìn và dễ làm biển hiệu hơn. :)
    K.Trang thích bài viết này
  4. bexinhshop.net

bexinhshop.net Thành viên cấp 1

Không cho mấy con "nòng lọc" trong bản vẽ vào hả bạn?
  5. Unmber Nguyễn

bexinhshop.net . :3 nó là bóng bay, đem vô sợ rối, và sợ người khác nghĩ nó là "nòng lọc" :">. Cảm ơn bạn đã để ý "tụi nó".
  6. ethanclark2k

ethanclark2k Thành viên cấp 1

Bạn lưu ý các chi tiết cần tỉ lệ tương xứng, đừng cái quá to, cái quá nhỏ. Vì khi để kích thước nhỏ sẽ bị mất các chi tiết nhỏ.

Thử xoay quanh ý tưởng khinh khí cầu xem bạn.
  7. Unmber Nguyễn

ethanclark2k . Cảm ơn bạn nhiều! Mình sẽ chú ý về cân bằng các chi tiết hơn. Ý tưởng khinh khí cầu mình cũng đã nghĩ tới, nhưng thấy bóng bay gần gũi, và khả thi hơn với khả năng của mình bây giờ. :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/7/15
  8. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Dưới đây là 1 logo về sách mà mình thiết kế năm 2006. Bữa nay lục lại đăng lên cho các bạn coi chơi, lúc đó trình còn non nên các bạn gạch đá nhẹ thui ạ.
    Biểu tượng cô gái là mình dựa theo 1 hình cô gái có thật nha, còn biểu tượng sách thì chế.
    Logo này sau đó không được sử dụng, chắc do tay nghề còn kém wá!

9. Dog

Dog Thành viên cấp 1

K.Trang Lúc đầu là họ sử dụng hã bạn. Giờ thì học sử dụng logo nào rồi.
    K.Trang thích bài viết này
  10. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

@#9. Chào bạn, thực ra ngay từ đầu mình nghĩ họ đã ko muốn sử dụng, mình nói ở trên là logo này sau đó không được sử dụng vì một thời gian sau họ mới trả lời cho bên cty mình biết.
    trước đây cty cũ mình làm chuyên về thiết kế website từ những năm 2005, không phải công ty in ấn, mục đích ban đầu họ chỉ thiết kế web sau nhờ bên bên mình thiết kế logo luôn nên có lẻ họ thấy logo chưa chuyên nghiệp lắm.
    bạn có thêt tham khảo: tungbook.vn
    ps: do chưa đủ bài viết nên không post link được.
  11. chuoitieu1993

chuoitieu1993 Mới đăng kí

Bạn không nên để đồng màu nên cho tạo điểm nhấn vào màu xanh tên hiệu sách, các chữ nhỏ lên để màu khác để không đơn điệu
  12. Unmber Nguyễn

chuoitieu1993 . Cảm ơn góp ý của bạn! Thêm màu khác vô thì mình lại thấy nó ko ăn nhập (liên kết và thống nhất) với tổng thể. Nếu được, bạn có thể góp ý mình nên chọn màu gì cho phần nào được không, cảm ơn bạn trước!
  13. chuoitieu1993

chuoitieu1993 Mới đăng kí

Chữ nhỏ ở dưới nhiều màu kiểu đang nhảy nhót vui đùa ý, mình không có máy chỉ tưởng tượng vậy thôi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn