Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo cho quán đồ ăn - đồ uống

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi hAckeZ, 9/4/15.

Lượt xem: 5,716

1. hAckeZ Thành viên cấp 2

Chào mọi người, mình xin giới thiệu logo mình mới thiết kế cho một quán ăn có tên Checkin Corner
    CÁI DÒNG DESIGN BY HOANG VU BỊ SAI CHÍNH TẢ MỌI NGƯỜI ĐỪNG NÉM ĐÁ NHÉ :'(
    Logo:

Vì tên cửa hàng là checkin nên mình lấy luôn biểu tượng checkin để cách điệu chữ C, phần màu lấy ý tưởng mặt trời giữa biển khơi, có thể hiểu là đồ ăn tại đây "mênh mông" như biển, còn mặt trời thể hiện cái "độc", "duy nhất"...

Logo đều hiển thị tốt dưới nền black and white

Còn đây là sketching, logo này được thiết kế dựa trên dãy số huyền thoại :v

Bảng dãy số tương ứng với bán kính hình tròn, tỉ lệ 1:100

Mong mọi người góp ý để mình rút kinh nghiệm cho các sản phẩm tiếp theo
    Cám ơn đã xem :v

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/4/15
    Kanzz.Elf, Nguyễn Gia Khang, p0g0d05 người khác thích bài viết này.
  2. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Lại vàng à =)) ai cũng thích vàng nhể :3
    hAckeZ thích bài viết này
  3. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

Tại vì sắp xếp một cách logo nó vẫn hơn là ngẫu hứng mà :v
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Bạn nen tìm hiểu them về concept và idea để biết thiết kế là ngẫu hứng hay sắp xếp như ý bạn.
    Mình ấy buồn cười là trong 4F này mấy bạn pro vãi ra cái gì cũng quăng vo lưới vàng viếc tè le mà hỏi thì ú ớ chả biết để làm gì :3 thay vì ngồi làm mấy trò vẽ vời như vậy nghĩ mấy bạn nen đọc thêm tìm hiểu thêm về ngành mình quan tâm
    Boo Mina, muadong2312, hkhuong.ad2 người khác thích bài viết này.
  5. logo sáng tạo

logo sáng tạo Thành viên cấp 1

logo nhiều khi bạn làm nó phải có cảm hứng, demo ban đầu bạn làm không nên đặt nhiều yếu tố vàng bạc làm gì vì nó làm mất đi tính sáng tạo và phá cách..tỉ lệ cũng chỉ là do con người tạo ra thôi mà. bạn có cần thiết phải theo không? mình lấy một ví dụ nhỏ nhé.. nếu bạn đặt chữ A và C cùng một kích cữ bạn sẽ thấy nhiều font mặc định ngta cho cữ C lớn hơn một vài px.tại sao.vì như thế nhìn hai chữ sẽ cân đối hơn là bằng nhau..còn vấn đề tỉ lệ vàng nó cũng chỉ nằm trong chiến dịch quảng bá hình ảnh của họ mà thôi.có là rất tốt.nhưng không phải tất cả....Còn về logo của bạn mình đang tưởng tượng thấy bạn đang làm cho một cty về bản đồ hoặc là quần vợt gì đó..màu này không dùng cho đồ ăn bạn nhé. nên sử dụng màu đỏ vì nó kích thích thị giác.
    hkhuong.ad, HaiXanh123hAckeZ thích bài viết này.
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Chung quy thiết kế theo Pi hả thớt, vậy thì cái thước của thớt sai bét nhè.
    1,2,3,5,8... là cái bán kính đối với hình tròn nha thớt. Có ngĩa là nó áp dụng cho cạnh hình vuông thâu.

Thêm nữa dấu checkin ấy ai lại đi áp 2 cái hình tròn 2 bên như vậy, lọt ra cái khoảng xấu nhất cần bỏ đi thớt lại dùng nó.
    Chia sẻ cách mình vẽ như thế này
    hoặc

Chỉnh sửa lần cuối: 10/4/15
  7. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

vàng hay không vàng mà mất cân đối là
    • false
  8. PhotoShooter

PhotoShooter Thành viên cấp 1

cái biểu tượng checking kẻ hình tròn ra r dùng Direct selection tool ngồi chỉnh lại neo là ra cần j phải tỷ lệ vàng :)):)):))
  9. Đỗ Hoàng Giang

Đỗ Hoàng Giang Thành viên cấp 2

Mình lên tưởng đến logo 1 cty liên quan đên map, location.. gì đấy :D
  10. Force

Force Thành viên cấp 1

tỉ lệ vàng là như thế nào vậy mấy bác, muốn tìm hiểu nó áp dụng cho thiết kế logo nên xem ở đâu vậy mấy bác :-?
  11. EmYeuTheThao

EmYeuTheThao Banned

nói thật nhìn không kich thích cho lắm
  12. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Làm đồ ăn đồ uống mà đường nét nhọn + vuông thế là không được bạn nhé.
    Lĩnh vực này cần nhiều nét còng, tròn thân thiện. Màu sắc cần là màu nóng thì hơn, màu xanh không gợi cảm giác ngon miệng đâu.
    Góp ý bạn thế.
    Về tỷ lệ vàng hay không thì đó là quyền của bạn, nhưng theo mình nêu ở khâu ý tưởng thì chẳng cần đâu. Khâu quảng bá thì cho vào cho nó thêm hoa lá thôi.
  13. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Mình thấy ok. Còn chuyện tỉ lệ vàng hay bạc gì mình ko quan tâm, cũng ko theo phong trào. Mà mấy bác Cmt góp ý thì nên chủ yếu vào ideal, concept, hay tổng quát.

Cách người ta thể hiện như thế nào tùy người ta. Không ai giống ai suy nghĩ và cách làm, quan trọng là kết quả cuối cùng đạt được sẽ như thế nào. Thường thì người đầy kinh nghiệm ko ai post để mà hỏi hay xin ý kiến chém gió đủ điều đâu.

Chúc chủ thớt làm nhiều hơn và ngày càng tiến bộ. Thân ái !
  14. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

Khi nói đến thiết kế logo của các thức ăn nhanh, thức uống, các logo luôn cố gắng mô tả "hương vị, chất lượng và sự hấp dẫn". Các logo về nhà hàng sẽ thường có màu chủ đạo là màu đỏ hoặc vàng vì theo nghiên cứu của các nhà tâm lí, màu sắc ấm sẽ làm cho mọi người có cảm giác ăn ngon miệng và ăn được nhiều hơn. Nó sẽ được lòng tin của họ và họ sẽ đi về phía bạn mà không cần bất kỳ suy nghĩ thứ hai.
    trích:http://designs.vn/
    Chúc bạn thành công
    Thép Đã Tôi Thế ĐấyhAckeZ thích bài viết này.
  15. dangthuan.design

dangthuan.design Thành viên cấp 1

biểu tượng checkin góc nhọn ko vuốt cong như vậy đâu bạn, nó giống giọt nước chảy ngược hơn, nếu sử dụng biểu tượng checkin thì phải vẻ đúng nó để ko có cảm giác lạ lẫm. Thấy logo bạn đc đấy, nhưng nếu liên quan đến ăn uống thì nên cách điệu thêm 1 chút gì đó có liên quan, chẳng hạn cái vòng màu cam kia ban thêm chiếc muỗng chen ngang cũng là 1 ý đấy.
  16. dangthuan.design

thử chút xem sao :D
  17. ramboxperia

ramboxperia Thành viên cấp 2

Vào quán ăn đâu ai quan tâm đến logo đẹp hay xấu nhỉ hay tỷ lệ vàng bạc , đồ ăn ngon sạch sẽ là ok :))
  18. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

khách có yêu cầu làm 2 mẫu, mẫu bên trên (tỉ lệ vàng) mình đã làm lại theo tư vấn của một bạn tỏng này nhưng cuối cùng cũng k chọn nó vì "bố cục lệch".
    đây là 2 mẫu sau khi hoàn thiện
    Hien Le thích bài viết này
  19. dangthuan.design

dấu checkin ko giống vậy bạn, 2 cạnh của nó vuốt thẳng, bạn kia nghĩ vậy thôi.
  20. Uniquedes

Uniquedes Thành viên cấp 1

Không có gì đặc sắc vs lại đây ko dành cho đồ ăn rồi...=)

Ủng hộ diễn đàn