Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo cửa hàng bán quần áo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi JangJunKim, 23/10/14.

Lượt xem: 2,696

1. JangJunKim Thành viên cấp 2

Alo ạ, tình hình là xin tư vấn. Dạo trước có người nhờ em làm logo cho cửa hàng bán quần áo, giờ em làm xong và gửi họ rồi. Cũng chỉ nghĩ là làm chơi lấy kinh nghiệm thôi, giờ họ bảo muốn trả công em em ko biết phải lấy công như nào,mong mọi người nhiệt tình góp ý :D

...
  2. 16cm

16cm Banned

Logo này bạn không nên lấy tiền của người ta. Cứ nói là tùy tâm, kiếm chai bia ngồi vui vẻ là được :D
    Nguyễn Tất ThắngJangJunKim thích bài viết này.
  3. JangJunKim

JangJunKim Thành viên cấp 2

16cm mình cũng nghĩ thế :)
  4. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Ý tưởng được đấy, làm màu mè chút là đẹp ngay.
    Mình nghĩ bạn cứ mạnh dạn lấy tiền, dù ít dù nhiều, coi như tự thưởng cho chính mình và thêm động lực phấn đấu.
    Chứ lấy "chai bia" như bác kia bảo khéo lại phản tác dụng, họ sẽ không coi trọng bạn và nghĩ bạn làm việc không chuyên nghiệp đấy.
  5. JangJunKim

blacklarson hỳ, mình cũng muốn làm màu mè chút mà ko nghĩ ra :)) , dù gì vẫn cám ơn bạn mình sẽ tiếp thu :P
  6. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Bạn cứ nói có gì mai mốt qua mua hàng giảm giá cho em là được rồi! Như vậy nghe tình cảm hơn.;) Chứ lúc đầu đâu phải giúp người ta vì tiền đâu.
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  7. 16cm

16cm Banned

doanhaitu thù oán gì với nhà họa sỹ quốc tế Ngạt thở mà bị ném đá kinh thế =))
  8. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Những người " làm không lấy tiền" sẽ không bao giờ có "khách hàng thực sự". Bạn cứ lấy 1 củ rồi sẽ có những lần kế tiếp.
  9. JangJunKim

OKguy mình nghĩ ko đến cái giá đấy đâu :), đây cũng là cửa hàng nhỏ thôi nên mình mới đắn đo suy nghĩ :P, họ cũng đã bảo là có quà cho mình rồi ạ :))
    16cm thích bài viết này
  10. doanhaitu

16cm Nói thật mình chẳng biết ổng là ai nữa. Tự nhiện vô nói tùm lum. Nói chung chắc là muốn dìm hàng số lượng lớn.
  11. 16cm

16cm Banned

Lắm thể loại nhể. Hãm vồn :D Thế sushi Tú có tham gia ko?
  12. doanhaitu

Không, không biết cái đó. Chỉ tham gia vài cái à. Vì cũng đang làm cho khách nữa.O:-)
  13. 16cm

16cm Banned

14. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

đúng là làm nghệ thuật không phải là làm miễn phí, nhưng mà với những cái như thế này mình nghỉ chỉ lấy xã giao thôi, làm lố qua sẽ chẳng có khách đâu
  15. JangJunKim

cám ơn mọi người đã góp ý :)) , và mình quyết định sẽ để họ tùy tâm thôi :D, chứ lúc làm xong mình cũng chả có ý định sẽ lấy công làm gì cả :P
  16. Viet.Anti.Virus

Viet.Anti.Virus Thành viên cấp 2

hồi mình mới vẻ nhà, toàn free ko à

giờ có kinh nghiệm + cứng tay hơn nên mới lấy tiền :)
  17. JangJunKim

Viet.Anti.Virus mình cũng đang nghĩ như bạn :D, quan trọng là cái kinh nghiệm :))
  18. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Chưa nói đến chuyện xấu đẹp, đã bỏ chất xám ra là phải có công, miễn là họ dùng làm logo của cửa hàng họ. Nếu bạn chiến thắng một logo ở một trang freelancer, ít cũng phải 3 củ, nhiều thì chục củ hoặc hơn. Theo mình, logo này cứ lấy tầm 1 củ. ;;)

Ủng hộ diễn đàn