Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo đa cấp Liên Kết Việt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi uiliver, 22/8/15.

Lượt xem: 10,848

1. theRoux

theRoux Thành viên cấp 1

Ai bảo bạn cứ lấy cái lô gô ấy làm avar chi cho người ta hiểu nhầm :)) theo dõi cả 5 page thấy bạn cũng rảnh thật, cơ mà coi chừng bị khép tội spam admin cho tịt luôn thì khổ :)) , giải tán đi
  2. A Phởn

A Phởn Thành viên cấp 1

Tôi tranh luận mang tính chất " hộc thuật" làm sao mà spam được? Thế bạn có biết tại sao 2 cái chùa cưỡi lên nhau lại là Bắc Giang không đã ?=))
  3. theRoux

theRoux Thành viên cấp 1

Nếu mình nhớ ko lầm thì bạn là người share cái logo Bắc Giang Bắc Cạn gì gì kia mà, bạn share bạn đem ra so sánh mà bạn còn ko giải thích dc phải đi hỏi người này người kia à ? :)) mình ko có hứng thú với những loại logo kiểu đấy nên xin miễn, bạn cứ từ từ google ý nghĩa của nó nhé, vì mình thấy bạn có khá nhiều thời gian rảnh. Với cả mình cũng ko có nhu cầu show hàng kiến thức, sorry làm bạn thất vọng rồi :))
  4. A Phởn

A Phởn Thành viên cấp 1

Tại tôi thấy có bạn thì bảo đó là chân trời của ông ô ba nhọ, có người bảo đó là 1 cái chùa với một cái đình...Tôi thấy khó hiểu giống hệt như là logo liên kết việt nên tôi mới hỏi=)) Thế mà cũng bị bạn gì chửi hu hu
  5. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Tai sao 2 cái chùa cưỡi lên nhau lại là Bắc Giang?
    Cái trên là chùa cái dưới không phải là chùa nha các bạn, cái dưới là Đền thờ Hoang Hoa Thám, không cần nói nhiều thì các bạn đều biết Hoàng Hoa Thám là gì trong khởi nghĩa Yên Thế. Đền thờ Hoàng Hoa Thám là địa danh nổi tiếng tỉnh Bắc Giang vì vậy có trong logo là đương nhiên.
    Còn cái trên là chùa Vĩnh Nghiêm, trung tâm phật giáo lớn ở phía Bắc, còn cái sáng sáng phía sau có bạn nào đó nói là ánh mặt trời hay giống cái logo gì của ô ba ma gì đó thì xin đính chính cái đó là hình tượng cánh hoa sen tượng trưng cho phật giáo, vì vậy 2 cái đền chùa cưỡi lên nhau mà ra Bắc Giang thì các bạn biết rồi nha. Còn muốn tìm hiểu lịch sử 2 cái chùa đến gì đó xin mới các bạn Google Serch.
  6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

7. A Phởn

A Phởn Thành viên cấp 1

Tôi càng nghe bạn giải thích càng rối mới khổ :D
    - Chùa Vĩnh Nghiêm nổi tiếng hay "Mộc bản" chùa Vĩnh Nghiêm nổi tiếng ?
    - Bạn lúc trước nói đó là đình Thổ Hà ( Gốm Thổ Hà cũng là dòng gốm đặc trưng của Kinh Bắc) Sao bây giờ lại nói nó là đền thờ Hoàng Hoa Thám? Cứ mái đao cột gỗ là đặc trưng của đình chùa làm thế nào bạn phân biệt được nó là đình nào hay chùa nào?
    - Cũng cần phân biệt Hoàng Hoa Thám là người Bắc Giang nổi tiếng hay cái đền dựng lên để thờ Hoàng Hoa Thám mới nổi tiếng? Đâu là chủ thể, đâu là khách thể ?
    - Cái mà bạn nói đó là hoa sen ( cứ cho là vậy đi mặc dù tôi thấy nó giống quả phật thủ hơn) đại diện cho Phật giáo. Thế chùa Vĩnh Nghiêm đã là hình tượng Phật giáo rồi còn thêm hoa sen vào nữa làm gì?
    - Và cuối cùng. Tại sao cái chùa lại cưỡi lên cái đình ( cái đền gì đó)? =))
  8. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Mình đến chịu cái bạn @A Phởn này rồi.
    mình biết bạn đưa mấy cái logo ra để mọi người cùng tranh luận ra vấn đề tại sao mấy cái logo người ta thiết kế như vậy, cả kể cái logo liên kết việt cũng vậy, nó không phải của bạn mà tôi biết cái avatar trước của bạn không phải là cái này, bạn chỉ đổi qua để cho mọi người vào bình phẩm thôi. bạn cứ nói là mọi người hiểu như nào về mấy cái logo, xin lỗi bạn tôi muốn hiểu cái gì thì tôi phải hỏi, phải tìm kiếm, tìm hiểu thông tin chứ không như bạn, bạn nói để mọi người tranh luận vậy mà tôi nói về mấy cái ý nghĩa logo Bắc Giang thì bạn phản bác như đúng rồi, bạn không có tinh thần xây dựng mà tôi cảm giác bạn hơi tiêu cực, tôi nói mà bạn cũng không có thành ý. dù gì bạn cũng có ý kiến cái đó tôi nói chưa có đúng, cái đó sai ý nghĩa rồi hay cái đó còn thiếu... đăng fnayf bạn luôn phản bác 1 cách tiêu cực làm như chỉ mỗi bạn hiểu hết nó vậy. tôi thực sự không thây có tinh thần xây dựng ở đây. Nếu các bạn nào thấy tôi không đúng, không phải, tôi đã sai thì tôi xin rút khỏi diễn đàn này.
    còn về logo Bắc Giang trên tôi nói là có dẫn chứng đầy đủ, bạn nào muốn biết có thể Google Search hoặc tôi sẽ inbo box sau.
    Thanks all.
    nhnt93Dương Đức Sơn thích bài viết này.
  9. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

K.Trang Tôi khuyên AE hãy im lặng và để cho thanh niên A Phởn thể hiện. AE đừng manh động, không comment - không Replay - không bàn luận nữa nhé. Đoàn kết và Xây dựng =))
    K.Trang thích bài viết này
  10. haitran.tnk

haitran.tnk Thành viên cấp 1

11. dao duc viet

Tôi dự đoán là chỉ một tí nữa thôi thanh niên A phởn sẽ vào comment. AE cứ yên lặng đừng replay. Thanh niên A Phởn sẽ tự hiểu thôi. B-)
    K.Trang thích bài viết này
  12. PanDa2010

PanDa2010 Thành viên cấp 1

:))
    Nghe các bác tranh luận buồn cười vãi. Có mấy vấn đề ở đây:
    - Cái logo đa cấp chắc ko phải do Phởn làm đâu, chắc A phởn đang rỗi việc nên vào chọc anh em chơi thôi. Tranh luận cho vui ý mà ko nên làm to chuyện nói nặng với nhau.
    - Cái logo Bắc Giang ý của Phởn cũng ko phải là sai. 2 cái đình chùa đứng xếp như thế đúng là cưỡi lên nhau rồi. Còn tại sao ko phải là xa gần ? Vì nó ko có luật phối cảnh, ko có điểm tụ thì xa gần gì ?
  13. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

14. dao duc viet

PanDa2010 bạn có đọc hết các comment chưa thế.
    Ở đây không nói tới việc tranh luận nhé.
    - Thứ nhất: Thanh niên A Phởn không có tinh thần đoàn kết và xây dựng. Một mực so sánh cái logo Liên Kết Việt với cái logo Bắc Giang.
    - Thứ hai: Luôn luôn phản bác lại các góp ý của các bạn vào comment với ý tỏ ra tự cao, luôn cho rằng logo Liên kết việt là pro.
    - Thứ ba: hẳn thanh niên A phởn rảnh rỗi vào trool ae, thích bóc mẽ người khác.
    =))
    Lý Tùng LâmK.Trang thích bài viết này.
  15. PanDa2010

PanDa2010 Thành viên cấp 1

Mình cũng ko đọc hết, chỉ lướt qua thôi.
    Nhưng Phởn cũng có so sánh logo LKV với logo BG đâu, cũng ko thấy bảo là logo LKV pro. ( nếu có chắc cũng là troll thôi)
    Phởn nói thì khó chịu mình cũng công nhận, nhưng cũng có cái cho anh em tranh luận, nâng cao kiến thức. Phởn thì mình ko biết trình độ thế nào nhưng nghe chém thì chắc cũng không phải dạng vừa đâu ^^ ( đoán thế)
    A Phởn thích bài viết này
  16. dao duc viet

Không lẽ PanDa2010 là Anti-Fan của A Phởn chăng =))
  17. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

@dao duc viet, Fan thì đúng hơn, Anti-Fan được đã tốt.
    xin lỗi các bạn. Mình không muốn bóc mẽ, chứ nhìn cái này mình thấy tiêu cực quá.
    Lý Tùng Lâm thích bài viết này
  18. dao duc viet

:O A Phởn đã 38 tuổirồi ak, 38t mà ăn nói cứ như thằng nhóc mới lớn. keke =))
  19. A Phởn

A Phởn Thành viên cấp 1

K.Trang: Cái gì đúng là đúng, cái gì sai là sai. Bạn giải thích cái logo Bắc Giang sai thì mình chỉ ra cái sai của bạn. Như thế sao lại là tiêu cực?
    Bạn nói chắc như đinh là logo các thành phố có đầu tư, không thể so sánh được với logo bán hàng đa cấp blahblah: Mình dùng 1 ví dụ để cho bạn thấy rằng logo thành phố cũng có thể ngớ ngẩn không kém gì logo đa cấp. Bạn không đủ kiến thức và bạn thiên kiến ( không đủ kiến thức ở chỗ bạn là những ý kiến của bạn không hề có một chút kiến thức hội họa dù là cơ bản nhất. Cụ thể như thế nào thì mời bạn đọc lại. Bạn thiên kiến ở chỗ bạn nhìn 1 tác phẩm không ở chính tác phẩm đó mà bạn bị ảnh hưởng bởi tâm lý đám đông).
    Cái gì mình nói là mình chứng minh bằng lý lẽ đàng hoàng. Bạn cũng đã cố gắng để tranh luận. Nhưng vì bạn chỉ có kiến thức cóp nhặt + thiên kiến chủ quan nên quan điểm của bạn không có gía trị gì cả.
    Mình chẳng cần gì phải inbox bạn cả. Nếu bạn đúng. Lý lẽ của bạn thuyết phục thì tại sao lại phải làm thế ? Bạn cứ bóc mẽ. Bóc mẽ ngay chính vào quan điểm của mình đây này. Chỉ sợ bạn làm không nổi thôi:D Dòm vào profile của mình để làm gì? Vớ vẩn.
    Việc bạn vào diễn đàn là tự nguyện, vậy thì việc bạn rút khỏi diễn đàn cũng thế. Không ai ép được ai. Bạn cũng thế mà người khác cũng thế. Nếu bạn đúng thì dù có 1 mình bạn vẫn cứ đúng. Nếu sai thì dù có đông thế chứ đông nữa cũng chẳng làm gì nổi ai. =))
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/9/15
  20. A Phởn

A Phởn Thành viên cấp 1

dao duc viet ,mrcoiversion2 : He he he. Chào mấy ku giẻ rách =)). Anh lên đây có phải làm hàng để đong mấy cái oder vài trăm k đâu mà anh cần. Anh chỉ thích bóc mẽ mấy ku giẻ rách thui =)) Trông avar mấy ku ngu vãi =))
    Anh xây dựng đấy nhóe. Chứ cỡ mấy ku còn không đáng làm giẻ rách đâu . Ngu thì nên câm để người ta còn chút nghi ngờ. Mở mồm ra như mấy ku thì người ta biết đấy=))
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/9/15
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn