Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

LOGO đầu tay các bro cho ý kiến với

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi hoangdz, 28/3/16.

Lượt xem: 8,889

1. hoangdz

hoangdz Thành viên cấp 1

Cảm ơn các bác. Em biết chắc là chưa ổn rồi, e chỉ muốn đưa lên đây xin chút ý kiến để định hình lại tư tưởng, e còn phải học hỏi nhiều mà.
  2. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Những thương hiệu lớn thì: Từ những thứ rất phức tạp, họ đơn giản hóa lại thành logo
    Còn các bạn mới tập làm thì : Từ những ý tưởng đơn giản, phức tạp hóa nó lên thành logo
    Tham khảo ở đây thử nhé :v http://identitydesigned.com/sydney-opera-house/
    hoangdz thích bài viết này
  3. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

mrcoiversion2
    ChestnutVN Ngay phía trên.
    Thím hỏi mình là sai người rồi, Mình ko có rành về mấy vụ này:D
  4. noithataz.vn

noithataz.vn Mới đăng kí

Mình ko thích logo để gradient
  5. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

7. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

mrcoiversion2 Vấn đề của logo này là quá phụ thuộc vào lưới đó :). Làm cho typo cứng đi. Thử thoát cái hệ thống lưới dày đặc đó thử đi. Cái tagline đặc nửa chừng nhìn chướng mắt lắm.
    mrcoiversion2 thích bài viết này
  8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

mrcoiversion2 logo nằm trong tỉ lệ vàng còn đòi gì nữa :v
  9. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Chũi vào mặt thằng khách đi =))z =))z Tỉ lệ chuẩn rồi còn đòi chỉnh cái gì nữa
  10. dangerous90

dangerous90 Thành viên cấp 1

đùa chứ mình tưởng EZD cơ. :D
  11. bdesign

bdesign Banned

Logo Holly đẹp đấy, trông như của Tây. Còn của ông gì tròn tròn trên kia thì nhìn xa trông như cái bảng cấm xe ngược chiều. Hỏng.
  12. hoangdz

hoangdz Thành viên cấp 1

kaka vãi bác, em gà mờ tập tô ý mà, còn phải học hỏi các bác dài dài
  13. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

ChestnutVN như bác đã nói, hãy thoát khỏi cái lưới đi bác mrcoiversion2. Cứ cho nó tự nhiên thì ắc nó sẽ thoải mái thôi. Mà cái gì thoải mái thì mình nghĩ nó sẽ dễ nhìn hơn :v
  14. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Chắc Thím Thớt tuổi con rắn.:v
  15. hoangdz

hoangdz Thành viên cấp 1

K.Trang em tuổi con zê bác ah :))
    K.Trang thích bài viết này
  16. JAGds

JAGds Thành viên cấp 1

note lại và xây lại cái mới là hợp lý nhất :like:
  17. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

Nếu chưa có ý tưởng gì thì bác nên gõ 3 chữ HDZ ra theo kiểu mỗi chữ 1 layer text riêng ấy, sau đó chọn một font theo cá tính của bác (mạnh mẽ, mềm mại hay bay bổng :v ). Tiếp đến là thử sắp xếp 3 chữ đó lại sao cho nó thành một hình thể thống nhất nhưng quan trọng là khi thu nhỏ bằng cái avatar thì nhìn vào vẫn đọc được logo đó được tạo từ 3 chữ HDZ. Với lưu ý để tránh bị lỗi trường nhìn khiến người khác đọc sai trình tự ra HZD hay ZDH thì bác nên nhớ rằng thường mọi người quen nhìn từ trái qua phải, từ trên xuống dưới và từ to tới nhỏ cũng như từ đậm tới nhạt. Với logo thì nên cho màu đơn sắc và sắc độ tương phản tốt với ít chi tiết rườm rà thì sẽ dễ nhìn và dễ ghi nhớ hơn. Hy vọng bác sẽ có logo như ý sau vài chục phác thảo nữa :)) vì ít khi nào "Tình đầu cũng như tình cuối cả" càng thiết kế lại thì càng có nhiều ý tưởng và đẹp hơn cái số 1,2,3 :D:bz:bz:bz
  18. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

hoangdz xác định xem logo là cái gì đi, làm logo để làm gì đi rồi hãy tiến hành làm
    mrcoiversion2 gắn vào tỉ lệ vàng chi vậy chài? Mục đích của bác là để làm gì?
    Nét của mấy chữ trong logo hơi bị ép uổng làm nó hơi gượng, bác kết hợp nhiều thứ quá nên nó hơi phức tạp, nhìn cũng khó ra cái holly'o
    Thông thường khi làm logo kiểu này người ta kết hợp dạng hình học cơ bản hoặc là script riêng chứ bác chơi cả 2 rồi ép nó vào mấy cái vòng tròn làm nó bị gượng thiếu uyển chuyển là đúng rồi. Ngu kiến của em để bác sửa là đẩy vòng tròn thứ 2 xuống dưới bằng vs hình tròn đầu bỏ mấy nét tròn tròn ở đầu ký tự thử coi.
  19. bdesign

bdesign Banned

Cái logo Holly người ta dùng tỷ lệ vàng để thiết kế thế là quá chuẩn rồi, các bác em còn muốn gì nữa? Người ta mong cho logo nằm trong tỷ lệ vàng còn không được, giờ logo nằm y chang trong đó, chặt chẽ như thế lại muốn phá ra, thế là thế nào nhỉ? Các bác em liệu có thể bác bỏ nguyên tắc tỷ lệ vàng hay sao?
  20. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

chẳng biết nữa tui hơi bí, nhìn cũng cứng thiệt haizzz

Ủng hộ diễn đàn