Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo đầu tay, mong được chỉ giáo

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Steven KarBit, 11/5/15.

Lượt xem: 4,795

1. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Cái này là cái gì? Logo hả? Bá đạo :)
  2. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

phuongthustudio Cảm ơn bác nhưng em tính thoát khỏi ý nghĩ hải tặc bình thường nên em chọn nền xanh bác ak.
    Nguyên Mjken Em sửa lại ở bên dưới rồi mà chị.
    Hien Le Em có học qua trường lớp nào đâu, mà em cũng không có ý định thiết kế chuyên nghiệp. Mong bác cho em xin ít ý kiến chuyên môn để em hoàn thành cái logo này ạ.
    // Em cảm ơn tất cả các bác đã ghé qua ạ. Rất mong nhận được nhiều góp ý hơn nữa từ các bácạ.
    Hien Le thích bài viết này
  3. Steven KarBit

Cyan Bác Umber Nguyễn nói em viết đúng. Thật sự thì em hỏi nhiều người lắm rồi ạ. Người nói đúng, người nói sai. Em ko biết theo ai nên quyết định theo chính mình.
  4. vualieu99

vualieu99 Mới đăng kí

Unmber Nguyễn ko rành tiếng Anh thì đừng chỉ thằng nhỏ. Tội nghiệp nó.
    Dịch chính xác câu "it's better to join navy" : Tốt hơn là tham gia hải quân.
    Còn chủ thớt còn chưa biết chính xác hay không. Hãy đem câu này lên cho giáo viên dạy tiếng anh chỉ dẫn thêm cho.
    P/s: bạn Cyan đã chỉnh lại đúng rồi đó.
    Cyan thích bài viết này
  5. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

npbaodat không có "to" sau "than" nhé :)
  6. npbaodat

npbaodat Thành viên cấp 1

Cyan :D lúc đầu mình cũng nghĩ không có "to", nhưng mà sau đó google cái câu của bác thớt thì ra câu của ông Steve Job trên mấy trang nước ngoài (It's better to be a pirate than to join the navy), mà trang thì có "to", trang không @-). Với lại mình nhớ có đọc ở đâu cũng có cái cấu trúc "It's better to... than to..." nên mới tự suy ra là sau "than" là S hay N thì ko có "to", còn V thì có :D
    Hại não ghê @@ Bác có tài liệu gì về cái này ko chứ em chả biết đường nào mà lần rồi :D

Steven KarBit Zô topic của bác chém gió mà không nhận xét gì cũng kì, tại chưa có kinh nghiệm trong lĩnh vực này nên ko dám lôi thôi..
    Cá nhân mình thấy thì cái này nó giống cái huy hiệu, cái badge hơn là 1 cái logo... Còn màu sắc thì cái nào nó cũng không thể hiện được cái mà bác hướng tới (cướp biển). Rồi còn cái slogan hay tuyên ngôn đó thì...nhạy cảm lắm, nhất là tình hình biển đảo đang HOT bác à :D Phải như bác trích luôn cái câu của SJ thì còn cãi này nọ được chứ như này thì...
  7. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

npbaodat hì, mình có thấy bài này
    2. Comparative(So sánh hơn)
    Short Adj: S + V + adj + er + than + N/pronoun
    Long Adj: S + V + more + adj + than + N/pronoun
    Ex: She is taller than I/me
    This bor is more intelligent than that one.
    Dạng khác: S+ V + less + adj + than + N/pronoun.(ít hơn)
    nên suy ra đáng lẽ sau than phải là "joining" mới đúng (V-ing danh động từ thay cho Noun) thì phải, mình cũng không rành văn phạm lắm
  8. amyour19xx

amyour19xx Thành viên cấp 2

bạn thử bỏ cái nền đi, chỉ lấy hình hải tặc với chữ thôi thử xem, cái slg bạn bỏ đi, slg viết ở một chỗ khác, xem nó thế nào
  9. Steven KarBit

@npbaoda Vâng, câu slg này là em ăn cắp của Steve Jobs mà bác, hình như em có nói ở #1 rồi thì phải ạ. Em đau đầu với cái câu rút ngọn này mấy ngày nay rồi ạ, chắc em bỏ nó quá. ko biết đường nào mà lần ạ.
    amyour19xx Tks bác vì những góp ý quý giá ạ. E sẽ thử ạ.
  10. npbaodat

npbaodat Thành viên cấp 1

Steven KarBit Tất nhiên là mình có đọc hết rồi :D Ý mình là bạn rút gọn và ghi vào cái logo như vậy ấy. Thì mình chỉ góp ý vậy thôi, còn nếu bạn đã nghĩ kĩ rồi thì.. cứ làm thôi ạ :D
    Với lại cũng không nên ghi chữ vào kiểu như vậy vì nó sẽ không còn giống cái logo nữa. Như bạn nói thì nó là để nó ở góc của video, hình ảnh thì làm gì còn thấy mấy chữ đó nữa?
    Steven KarBit thích bài viết này
  11. amyour19xx

amyour19xx Thành viên cấp 2

12. Viet Nguyen

Viet Nguyen Thành viên cấp 1

Hội nghe hoành tráng quá, có web mình ủng hộ nữa.
  13. Nguyên Mjken

Nguyên Mjken Thành viên cấp 1

Steven KarBit lạy hồn bác, em là đực rựa mà, đó là con gấu em :(
    thì em chỉ nói cái đầu tiên thôi mà. nhưng màu đỏ vàng của cái thứ 2 cũng "khơi gợi" lắm :D

Ủng hộ diễn đàn