Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo đầu tiên trong đời . Xin các bạn góp ý dùm mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Sixxxer Trần, 2/2/16.

Lượt xem: 4,820

1. Sixxxer Trần Mới đăng kí

Đây là logo đầu tiên mình làm khi mình có ý định kinh doanh trên mạng vào 3 tháng trước.
    Ý tưởng là một cái mộc dấu để khẳng định uy tín , chất lượng . Trong đó bàn tay tượng trưng cho 5 điều mình cam kết với khách hàng . Xin các bạn góp ý giùm mình. Cám ơn :)

...
    huytuandesignPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. tangtrankhanhlinh

tangtrankhanhlinh Mới đăng kí

Chờ gạch rồi bạn.
    Sixxxer Trần thích bài viết này
  3. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Logo thương hiệu Găng Tay hàng đầu!
    Cũng có thể dùng cho chiến dịch "Ba Sạch!"
    hoalola, nuhoang0204Sixxxer Trần thích bài viết này.
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Mình xin được góp ý với bạn như sau, có sao nói vậy nhé!
    1. Logo chưa thể hiện ra được để nhận biết ngành hàng kinh doanh.
    2. Không nên đổ bóng Gradient, nếu muốm tạo bóng thì chia tách mảng và cho màu đậm nhạt khác nhau.
  5. Zen13

Zen13 Mới đăng kí

Thớt cần mình design lại logo đó không giá hợp lý thì mình giúp thớt hết mình :D
    Email: star.zen1327195@gmail.com
    Mình sn 95 :)
  6. Kings

Kings Thành viên cấp 2

cái này nhìn nó giống cái icon hơn là cái logo ^_^
    Nhìn vào là hiểu liền. Hãy nói không với nạn hiếp dâm ^_^
  7. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Có ai thấy nó giống cái biển cấm không ?
  8. Kings

Kings Thành viên cấp 2

tặng cho thớt. Tối ngủ ngon nhé kkkkkkkkkkk :)):)):))
  9. _noregret_

_noregret_ Thành viên cấp 2

logo nệm mà sao lại cho cái tay nhỉ , hay là ý là sờ ... à mà thôi :))
  10. lientit

lientit Mới đăng kí

Mình thấy logo chưa giúp nhận diện bạn làm trong lĩnh vực gì mà nó không thực sự ấn tượng lắm
  11. lientit

lientit Mới đăng kí

Đệm thù thường gắn với giấc ngủ, giấc ngủ ban đêm, bạn có thể thêm biểu tượng ánh trăng hoặc gì đó để làm nổi bật nó
  12. vanminhcq

vanminhcq Mới đăng kí

Trả liên quan gì tới trăn vs nệm gì cả, mà thấy họp vs mấy cái biển cấm hơn
  13. tamnt07

tamnt07 Thành viên cấp 1

Đầu tiên trong đời như vậy là cũng hơn khối người rồi bạn :) Nhưng cần phải cố và gắng nhiều đó bạn!
  14. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

:v nô còm men
  15. Thu Tuyen

Thu Tuyen Mới đăng kí

Mình nghĩ bạn nên làm cái logo tách biệt nói về ngành nghề kinh doanh, còn cái dấu mộc bạn làm riêng (tốt nhất làm dấu mộc hình chữ nhật sẽ đẹp và sang hơn). Còn cái design của bạn thực sự không tốt :(
  16. duonglam

duonglam Thành viên cấp 1

còn phải nghiên cứu nhiều,bạn sai rồi :D
  17. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Ông Kings ko góp ý đc gì thì cũng nên dấu ava đi nhé @-) hoang mang quá

Theo ý mình thì trc khi bắt đầu làm gì bạn cứ google đã, tìm kiếm trc đâu có chết ai, nệm tiếng anh là gì, search :3, mattress logo
    tham khảo cách tụi tây nó làm đã xem thế nào, à nệm thì uốn lượn mềm mại gì đấy, à tụi nó làm text ít khi bê cái nệm vào, ông là ông thích bê cả cái nệm, thế thì vẽ nệm ntn cho đỡ cồng kềnh dễ hiểu, tham khảo thằng này nè:

Chứ cái bàn tay 5 ngón to tổ bố ng ta ko liên tưởng được đến cái nệm đâu, với lại ko cần lặp lại 2 lần "Nệm Tốt Việt Nam" vì bí chữ đâu...
    5 điều cam kết gì đó thì bạn đâu cần mang nó vô logo, logo là biểu trưng gợi nhớ trực tiếp đến sản phẩm chứ đâu phải ẩn dấu 5 cam kết của bạn. Cam kết rẻ nhất, cam kết bền nhất... nhưng sản phẩm cam kết là gì? bạn lại ko show đc ý tưởng về sản phẩm ngoài bàn tay vô nghĩa.
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/6/16
    duemmoidem thích bài viết này
  18. Kings

Kings Thành viên cấp 2

Gurl có liên quan tới tui nữa hả. hoang mang thặc... =))
  19. vanminhcq

vanminhcq Mới đăng kí

#18 Đúng đấy cái avata của ông làm anh em cứ mất tập chung hoài à =))
  20. huytuandesign

huytuandesign Thành viên cấp 1

mới làm vậy là tốt đó, logo hoàn toàn đem đi kinh doanh dc rồi, ngoài 1 chi tiết, thay cái bàn tay 5 ngón bằng bàn tay "số 1" đi là đẹp. Bạn ko phải trong nghề design thì ko cần quan tâm đến việc làm ra 1 cái logo ý nghĩa rồi cân bằng rồi gì gì đó như dân nghề. Chỉ cần ko phản cảm, ko quá khó hiểu, khó nhớ là bước đầu ok. Đối với mình trong nghề, logo này hoàn toàn đem đi kinh doanh dc (nhớ đổi bàn tay để tránh gây liên tưởng đến dấu hiệu stop). Dân trong nghề thì cứ hay lằng ngoằng rắc rối với ẩn ý chứ cứ nhìn logo của tập đoàn BestBuy ở Mỹ là rõ. Với logo như thế này chỉ cần bạn làm khâu marketing và nhận diện màu sắc tốt, hậu mãi ok nó sẽ đi vào đầu khách hàng như thường

Ủng hộ diễn đàn