Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

LOGO em làm năm ngoái, nhập gạch xây nhà

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi 88vn.design, 30/1/15.

Lượt xem: 2,207

1. 88vn.design Thành viên cấp 1

Lần đầu em post Logo ạ, các bác đóng góp ý kiến cho em rút kinh nghiệm :D

...
    Phạm Hữu DưLyCongTruong thích bài viết này.
  2. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

đẹp nhở :D
    88vn.design thích bài viết này
  3. 88vn.design

88vn.design Thành viên cấp 1

tks bacs :D cung con nhieu loi lam
    LyCongTruong thích bài viết này
  4. 88vn.design

Không ai quan tâm đóng góp gì sao :((
  5. ArtBK Trần Sáng

ArtBK Trần Sáng Thành viên cấp 2

Cái này giống typo hơn là LOGO!
    :*
  6. 88vn.design

Typo cũng làm logo đc mà bạn ^^ tks
  7. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Đẹp bạn
    Cho hỏi vẽ logo về cái gì ấy nhỉ

Đôi dòng góp ý nha
    Show thước X khi bạn cần thu phóng kích thước logo cho đúng chuẩn thôi. Chủ yếu dùng khi logo đi kèm theo tên công ty và slogan thì đặt vào những định dạng page khác nhau mới dùng thước X và x= cm, inch... tùy thuộc.
    Show grid, ví dụ như mấy cái vòng tròn ấy để mị khách hàng thôi, mà ở đây mình thấy bạn tập trung cho cái nền không hà, còn cái nội dung chính thì quăng text vào kéo đại nhìn ưng mắt là đc thôi sao.
    Mà logo thì sao cũng đc miễn khách hàng ưng và đăng ký nó thì nó sẽ thành logo thôi. Còn không thì nó sẽ là icon, là type hoặc là bất cứ cái gì bạn đặt tên cho nó.
    88vn.design thích bài viết này
  8. 88vn.design

Logo này m làm cho 1 nhãn hàng thực phẩm đóng gói ( hoa quả, hạt sấy...)
    Đúng là m chỉ đặt cái text vào cho vừa mắt thật, vì m làm cáu type ấy riêng rồi mới đưa vào nên hình quả trám =)))))) ( lười quá ko tính đc thêm )
    show grid đúng là tập trung cho cái nền hơi nhiều thật :D

tks pro!

Ủng hộ diễn đàn