Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

LOGO em mới tập làm, các bác cho ý kiến ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi thandanit, 9/4/15.

Lượt xem: 2,149

1. thandanit Thành viên cấp 2

Em là dân tay ngang thôi ạ, tự mày mò Ai với lên trên này xem anh em chém
    thôi, bạn em nó sắp mở tiệm makeup, nhờ e làm giúp cái LOGO, tiêu chí là đơn giản, logo dạng typo, font này là font Nabila, e down của bạn Iciel đẹp gái :3

nói nhiều quá, cái logo đây ạ, các bác xem thì góp ý cho em với ạ :))

cảm ơn mọi người đã xem :))

...
    Phạm Hữu Dư, muadong2312dabeomoon thích bài viết này.
  2. mrcucxuong

mrcucxuong Thành viên cấp 1

đẹp đó bạn,,chữ up nhìn thoáng qua tưởng cocacola :D
    HaiXanh123thandanit thích bài viết này.
  3. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

mrcucxuong nói đúng đó, logo của bạn tạo ấn tượng của 1 hãng nước giải khát hoặc thức ăn hoặc công ty giải trí hơn là make up. Đối với make up mình nghĩ không nên màu mè, uốn éo, font chữ béo và "nhộn" quá.
    Tham khảo: https://www.google.com/search?q=fam...a=X&ei=LCwmVej_GczjuQSYqYHIBg&ved=0CAcQ_AUoAQ

Nhắc bạn lỗi kỹ thuật: nên để tracking của chữ make up gần lại để tránh tangent chữ M và P với đường tròn: http://wedesignstudios.com/5-graphic-design-mistakes-to-avoid/
    thandanit thích bài viết này
  4. thandanit

thandanit Thành viên cấp 2

thật ra cái font này nó như thế chứ mình ko cố ý làm giống như Cocacola đâu :D

Vì bạn mình thích màu hồng (vì trùng màu son môi) và font chữ cũng do bạn mình chọn, cái này cũng tính là theo ý khách hàng thôi ạ. Và thương hiệu của mình cũng là về makeup (làm trang điểm) chứ ko phải là hãng mỹ phẩm bạn ạ :D

cảm ơn bạn đã nhắc về lỗi ký thuật :D
  5. thandanit

tiếp tục nhận góp ý chỉnh sửa nha các pro :D
  6. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Up nó bold quá mà Make up nó slim quá, chữ Make Up bác làm cho béo béo tí nữa thì trông ổn hơn :D
  7. thandanit

cảm ơn bác, e thấy có lẽ đúng vậy, logo e làm ko có căn chỉnh đàng hoàng nên nhìn bị cấn giống bác ở trên có nói :D
  8. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Lỗi kỹ thuật không chỉ ở chữ MAKE UP mà còn chỗ dấu chấm than, dính thì dính hẳn vào hình tròn, không thì xa ra.
    Logo nói chung tương đối ổn, chỉ có điều tỷ lệ chữ Make up quá nhỏ, mất cân đối, thu nhỏ mất chi tiết.
    Tóm lại, theo mình nên bỏ chữ make up ra, để phần hình tròn làm biểu tượng, bạn thêm tên UP! MAKE UP theo cách nào đó cho đẹp, bên hông hình tròn chẳng hạn.
  9. l3abYSmile

l3abYSmile Mới đăng kí

Nhìn kĩ e thấy giống 1 khuôn mặt nữa bác ạ :3
  10. thandanit

doanhaitu lúc là lỗi ở dấu chấm than thật bác à, để e sửa cho nó dính vào vòng tròn luôn, bỏ chữ MAKEUP ra ngoài vòng tròn, đặt ở dưới :D:D
  11. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

hay đấy bác :D

Ủng hộ diễn đàn