Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Gạch đá đầu năm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi kayznguyen, 27/1/15.

Lượt xem: 5,828

1. kayznguyen Thành viên cấp 1

Hôm nay đăng cái logo thương hiệu cho cty mới làm nhưng không được sử dụng :D giao lưu với anh chị em trong forum :D vì thường ngày chỉ lên đây xem và nói chứ chưa trưng bày..mọi người có thể góp ý để mình tiến bộ hơn :D

...
    Ken1583, DuyCung, Phạm Hữu Dư4 người khác thích bài viết này.
  2. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Cái này là typo chứ ko phải logo
    Sorral, ptpaarchPTCMaster thích bài viết này.
  3. kayznguyen

kayznguyen Thành viên cấp 1

Mình kết hợp slogan với tên logo thành 1 lồng vào nhau ^^
    ptpaarch thích bài viết này
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

logo đây hở :-q chịu (:| , quăng ba cái mockup vô thì ra cái logo :-"
    kích thước thế nào bạn , màu sắc dùng ra sao , tối ưu hoá nó chưa , khoảng cách nữa và thêm cả cách trình bày theo phương nào ngang hay dọc . . . @-) đó là chưa nói đến typeface @-)
    Sorral, PapilioPTCMaster thích bài viết này.
  5. kayznguyen

HSP Mockup chỉ để đẹp thôi bác ! :) cái bác nói là bản thiết kế chuẩn ? Logo trên lưới ? các dạng thể hiện ? ý nghĩa ? bố cục bla bla ? cái này chỉ để xem chơi giao lưu chứ có phải để bán đâu...mình không làm bản chuẩn..khi nào bán thì mình làm.
  6. 88vn.design

88vn.design Thành viên cấp 1

nếu bạn bảo bạn làm typo thì m sẽ khen đẹp, còn bạn nói là thiết kế logo thì m nghĩ bạn chả biết gì về logo ạ! với 1 cái bạn gọi là logo nhưng ko đảm bảo các yếu tố cần thiết khi sử dụng thì công ty của bạn ko dùng phương án này là đương nhiên. thân
    mt-Orange, Sorralkayznguyen thích bài viết này.
  7. kayznguyen

88vn.design cần tiền bối giải thích rõ hơn để e rút kinh nghiệm được không ? ^^ tại vì e muốn phá quy luật tí xíu..theo yêu cầu của cty họ bảo e phá bỏ giới hạn nhưng e ko biết phá kiểu gì
  8. 88vn.design

88vn.design Thành viên cấp 1

phá bỏ theo m là về thẩm mỹ và suy nghĩ thôi. còn quy luật, tỷ lệ thế nào là do bạn ( người thiết kế) phải xây dựng cho sản phẩm của m chứ.
    trong trường hợp thiết kê ở trên của bạn, bạn thử đặt nó vào trong kích thước của 1 cái tem chẳng han, rồi in thử ra xem có đảm bảo chất lượng ko hay sẽ khó nhìn =))
    Hien Le thích bài viết này
  9. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

bậy, vầy k đc bạn ơi, bạn lồng chữ vào nhau thì được chứ sao lại lồng slogan như thế :((
  10. HSP

HSP Thành viên cấp 4

đang coi truyện hài :-"

11. kayznguyen

vậy để mình rút knghiem những lần sau ..cảm ơn mng :) HSP mình có ghi ở trên là mình không sử dụng !
  12. kayznguyen

Nhưng mà bản logo sau được cty chọn..không khác bố cục chữ..chỉ có hình ảnh thay đổi..nghe mấy bác ở trên bảo vấn đề ở bố cục chữ ..vậy có thể nói e biết để e có thể giải thích với khách hàng được không..e chưa có knghiệm nhiều :)
  13. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

Sorral, thandanitdangthutrang thích bài viết này.
  14. fattod

fattod Thành viên cấp 1

không được đẹp bạn ạ. Cái logo này cùng với con ngựa trong ấy làm mình nhớ về thím Kửng vl. :)) =))
    Gia Kiệt thích bài viết này
  15. Hoang_Rau

Hoang_Rau Thành viên cấp 1

đẹp bác ạ.bác làm ntn mà chú cũng có vết sần sùi của giấy thế ạ
  16. Kis

Kis Thành viên cấp 1

hồi mình học thiết kế logo, thầy mình có dạy :" thiết kế xong logo thử nhìn vào logo asus trên máy tính, trước mặt mình or logo samsung trên đt, sau này logo e thiết kế ra phải làm sao đảm bảo giống như 2 ông lớn trên là đc" ..... thân
    p/s : chia sẽ bạn tí kinh nghiệm đó
    Hoang_RauPTCMaster thích bài viết này.
  17. hannah7298

hannah7298 Mới đăng kí

Thớt đã nói đăng để giao lưu học hỏi kinh nghiệm, nói chuyện cũng rất lịch sự, đâu phải ai cũng có kinh nghiệm giỏi như các anh chị đâu mà chém gạch đá kinh khủng quá, mốt chắc k ai dám đăng lên trao đổi nữa. Đừng sẵn dao chém thớt rồi chém em lun nha :-s
    Tiểu trư, thandanit, hoangemini2 người khác thích bài viết này.
  18. OKIA

OKIA Thành viên cấp 1

Sự tự tin của bạn là tính tốt. Nhưng cái tốt hơn là sự hiểu biết về kiến thức cơ bản trong quá trình thiết kế. Nắm vững cơ bản mình muốn làm thể loại gì thì bạn sẽ áp dụng đúng cái thể loại đó cần. Muốn học hỏi thì phải xem nhiều, ngó nhiều, tìm nhiều và " hỏi nhiều". Hãy đi từng bước nhé.
    oOoXiToOoPTCMaster thích bài viết này.
  19. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

Có thấy hình đâu!
  20. kienvang0302

kienvang0302 Thành viên cấp 2

Chữ nhìu quá @@ hehe
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn