Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Gạch đá đầu năm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi kayznguyen, 27/1/15.

Lượt xem: 5,836

1. hiepdesign

hiepdesign Thành viên cấp 1

Đẹp mà. Typo ít chữ vẫn có thể coi là Logo, logo nhiều chữ cũng có thể coi là Typo, chẳng quan trọng. Tuy nhiên bố cục hơi thiếu sự gọn gàng và nên xem lại cách thể hiện. Ở đây hình con ngựa có thể có ý nghĩa nào đó nhưng sự nhấn nhá chữ EPRO có ý nghĩa nào không.
  2. tn_nguyễn

tn_nguyễn Thành viên cấp 1

logo là hình ảnh mang tính chất tượng trưng, thể hiện ngành nghề hoặc mục tiêu công ty cần hướng tới...đây gần như là slogan rồi. logo không cần nhiều chi tiết như vậy đâu!
  3. Nguyễn Việt Đức

Nguyễn Việt Đức Thành viên cấp 2

Typography vẫn có thể dùng làm logo được nhé, nhưng cũng phải xét tới các yếu tố sau này khi gia công trên các chất liệu khác nhau hay kích thước nhỏ vẫn giữ gần như trọn vẹn các chi tiết thì không vấn đề gì. Thớt ở trên sai ở chổ là lấy slogan đặt vào trong thiết kế logo, trường hợp sau này slogan công ty đổi thì phải làm thế nào ?
    oOoXiToOoPTCMaster thích bài viết này.
  4. Sally.Nguyen

Sally.Nguyen Mới đăng kí

Mình thích cái chữ Event Pro, bỏ hết mấy cái chữ kia thì sẽ đẹp hơn
    P/S HSP: Sao bác không kêu up lên file gốc (AI, PS) luôn, bác đòi hỏi chi ít vậy? Ngta chỉ kêu nhận xét chung cái Logo thôi mà. Bác định mua hay sao mà đòi hỏi bài bản thế? ;))
    minhvu333 thích bài viết này
  5. PTCMaster

PTCMaster Thành viên cấp 1

Em cũng chẳng biết tý gì về logo! các bác cứ gạch đá đi cho cả mọi người rút kinh nghiệm! Ko sợ sai ko sợ chửi mới tiến bộ đc! :))
  6. HSP

HSP Thành viên cấp 4

cái mà các bạn nên xem là cấu trúc phân lớp của 1 logo là gì ý tưởng tác giả thế nào cách họ sử dũng chữ, màu sắc và thực hiện nó chứ xem mấy cái mockup làm gì
    vn mình hay có vụ nhà nhà lô gô ngời ngời lô gô mà vô coai thì toàn quảng cáo chỗ làm mockup :">

7. huongwebdesign

huongwebdesign Mới đăng kí

Thớt đăng lên để giao lưu học hỏi mà làm gì mọi người gạch đá ghê thế, thiết kế logo rất khó, mọi người nói thớt vậy chắc gì mọi người đã thiết kế tốt hơn đâu
  8. Ikaros

Ikaros Thành viên cấp 2

@bạn trên: người ta góp ý lịch sự cả chứ có chửi bới gì đâu mà bạn nói thế
  9. Shin_2011

Shin_2011 Thành viên cấp 2

Mình không biết gì về khoản logo , nhưng mà mình thấy nó ntn ấy . Thông thường mình nhìn vào logo ( vd là của hãng laptop HP , asus hay Dell ) là mình biết ngay đó là logo cũng các hãng lớn mà không cần phải soi . Còn của bạn thì phải nhìn từng chi tiết . Hơn nữa mình thấy nó không giống logo :v
  10. trustnet

trustnet Thành viên cấp 2

Mấy kiểu chữ móc nối này phù hợp để viết mấy câu status lãng mạn, facebôk cover hơn :D
    Hai là nhiều chi tiết quá nên ko có gì nổi bật khi nhìn vào logo
  11. Điệp Hô Hô

Điệp Hô Hô Mới đăng kí

12. Mr.Kiet

Mr.Kiet Mới đăng kí

ko hơp lý với 1 lo go, 1. tỷ lệ giữa các object quá lệch lạc , không thể room thoải mái theo mọi KT được, 2. Quá nhiều chi tiết tạo nên những bố cục không hài hòa (như 1 em mông to mặc váy chẽn ý :) ) , 3. màu xắc đơn giản rồi nhưng lại thành quá đơn giản đến mức nhàm chán và không có điểm nhấn cho 1 tác phẩm mỹ thuật.
    Đấy là góp ý của m, đúng thì cả nhà cho 1 tràng pháo tay !
  13. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Nguyên tắc để đời của mình cứ lược hết đi đơn giản hết mức có thể. Nhiều lúc cứ thích hoa mỹ thêm mắm thêm muối. Không hay tẹo nào. Thân!
    Ps: Đơn gián bọn nó có ít cái để chê :v
  14. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

#29 nó nổi tiếng bởi vì thương hiệu của nó lớn "chưa chắc nó là đẹp". Bao nhiêu cái logo đc cho là đẹp nhưng chẳng ai thèm nhớ. Đơn giản vì cái công ty hay cái sản phẩm mang cái logo đó chẳng có tiếng tăm gì.
    88vn.designhuongwebdesign thích bài viết này.
  15. huongwebdesign

huongwebdesign Mới đăng kí

Gia Kiệt nói chuẩn.
  16. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

nó quá phức tạp cho một logo bạn à, đơn giản , dễ nhớ là ưu tiên số 1
  17. nhatduc239

nhatduc239 Thành viên cấp 1

nếu được bạn up luôn bản mà được chọn cho mọi người tham khảo với
  18. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

thử để logo 2,5cm xem nhìn thấy gì ko
    88vn.design thích bài viết này
  19. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

logo này mắc lỗi không thân thiện, rối rắm, lỗi chính phụ , và hoàn toàn sai phương pháp thiết kế logo căn bản ! nên đầu tư lại một xíu !
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn