Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Góp ý cho sản phẩm đầu tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Sorral, 2/2/15.

?

Các Thánh thấy Logo này thế nào

1. Tạm đc

2. Tệ

Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.
Kết quả chỉ hiện ra sau khi bạn ấn bình chọn.

Lượt xem: 2,089

1. Sorral Thành viên cấp 1

E là 95er. Đã tham gia diễn đàn cũng kha khá lâu nhưng tại ko active lắm ợ
    E chưa qua 1 khóa học căn bản nào về thiết kế -> hầu hết là tự học
    Dưới đây là 1 bản Logo e làm cho Marketing Club trường e
    Nhưng bản này đã ko đc Approved
    Mong các bác chỉ giáo lỗi cho e với ạ. E đọc thêm nhiều quy tắc vế thiết kế Logo nhưng vẫn chưa thông lắm
    Bác bác gạch đá nhẹ tay ạ

...
    dabeomoon thích bài viết này
  2. tulam

tulam Thành viên cấp 2

Nếu nói đây la sản phẩm đâu tay và không qua 1 trường lớp thiết kế nào thì bạn làm rất tốt đấy!
    những vẫn có 1 số góp ý để bạn khắc phục :

Màu sắc: 2 màu này tương phản mạnh qá nhìn text dưới logo không sao chứ nhìn cái logo có chữ M 1 mảng bự mình nhìn 1 hồi có cảm giác chói mắt nhưng rất thu hút sự chú ý

Tổng thể: logo và text dưới chân chưa có sự ăn khớp với nhau còn rơi rạc thành 2 mảng quá nếu bạn thấy cái mũi nhọn chỉa xuống không cần thiết thì bỏ luôn xem xem sao nhích text sát vào hình vuông và canh đều 2 bên lại cho text và khung vuông bằng nhau

Hình dáng: chũ M trong logo còn ốm , gầy quá bạn kiếm font nào dày hơn tí, để tạo sự cứng cáp, uy tín !

Còn lại thì tốt hết rồi :) ( ý kiến cá nhân)
    Sorral thích bài viết này
  3. Sorral

Sorral Thành viên cấp 1

E cám ơn ạ
    Vì CLB có 1 đối thủ ( có Logo khá bắt mắt) nên e đã tìm cách phối màu rực rỡ để gây sự chú ý ạ.
    Phần còn lại e sẽ khắc phục thêm
    tulam thích bài viết này
  4. tulam

tulam Thành viên cấp 2

:) , khi fix lại thì post lên lại thành quả cho mọi người góp ý thêm cho bạn
    Sorral thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn