Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo HQ. mọi người cho mình xin ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Kings, 29/6/16.

Lượt xem: 8,193

1. Kings Thành viên cấp 2

logo này mình làm cho đứa em. mọi người xem cảm thấy như thế nào. Riêng e thì e không thấy ổn. Mà đứa em thì lại ưng ý ^_^.
    Logo HQ, cái này nghiên về giàn giáo bên công ty của đứa em

...
  2. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

logo này có người design free cho bạn. Nên chỉ thế thôi bạn nhé. Nếu bạn muốn chuyên nghiệp hơn thì tốn phí nhờ ai đó design cho bạn sẽ ok hơn nhé.
  3. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

đánh giá đơn giãn thì chử H toàn bộ màu đỏ là ok. còn cấu trúc vậy bị rời rạc, nhìn như IO. vì là logo chử nên cứ tìm hai chử hai font nào ghép vào nhau, nhìn hợp là ok. còn muốn có một style thì phải có góc nhìn nghệ thuật tí.
  4. Kings

Kings Thành viên cấp 2

Thanh Phú logo này mình tự làm nhé. chứ ko phải free nhé ^_^
  5. Kings

Kings Thành viên cấp 2

6. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Phải chăng đây là nó =))z =))z
  7. Kings

Kings Thành viên cấp 2

BíĐỏ bác thật là khéo tưởng tượng... kkkk.... đúng là mình thiết kế cái logo này nhìn vào thấy kì kì... đưa thử cho nhỏ e xem. thì nó lại chịu... thật là trớ trêu. đúng là mỗi người mỗi ý :)):)):))
  8. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Kings thích bài viết này
  9. Thanh Phú

10. Kings

Kings Thành viên cấp 2

hi hi... thì bác ấy làm 3 cái thôi. mà bạn ko nhìn kỹ rồi... mình có gưi những cái logo cho bác ấy xem nữa mà. trong mấy cái đó có cái HQ như mình đã show ở trên
  11. Thanh Phú

12. Nguyễn Anh Khang

Nguyễn Anh Khang Thành viên cấp 1

Mắt KH có khác chứ mình là ko làm nổi với mắt thẩm mỹ của KH này :))
    Kings thích bài viết này
  13. Kings

Kings Thành viên cấp 2

thì bởi vậy mới nói. Mỗi người 1 ý. và nên chiều theo ý khách hàng
  14. Buffalo

Buffalo Thành viên cấp 1

Nếu em bác ưng rồi thì tốt rồi nhưng cá nhân em thấy chữ H nhìn không rõ ràng lắm, nhìn vào em thấy giống IQ hơn
  15. duonglam

duonglam Thành viên cấp 1

cho mình hỏi chữ H ở đâu vậy
  16. Kings

Kings Thành viên cấp 2

hô hô... chữ H là chữ I và đường cong màu đỏ đó duonglam . Đánh lừa mắt mọi người. Hí hí
  17. duonglam

duonglam Thành viên cấp 1

Kings thế này ngta nhìn ra IQ hết,nhìn kiểu gì cũng khó ra HQ :D
  18. Kings

Kings Thành viên cấp 2

19. leonadodafuq

leonadodafuq Thành viên cấp 1

Một trong những cái option xấu nhất lại ưng ý cho đc :))
    Nếu đã làm logo lettermark thì tính nhận diện phải cao, làm lettermark mà người ta nhìn vào 2 - 3 lần vẫn éo biết là HQ hay IQ thì xong mẹ nó rồi. Script không ra script, bold cũng chả ra bold, đường nét thì cũng chả có họ, tuy nói không nhất thiết phải quá đặt nặng tỉ lệ vào thiết kế nhưng ít ra nó cũng phải có họ một tí, đâm ngang xương, thích mọc ở đâu là mọc thì trông cực nát. Chưa kể field là construction mà dòm ra bọn heath care nữa mùa nào đó thì cũng tạch. Nói thật chứ nó chả xứng đáng để gọi là draft option nữa chứ đừng nói là option đi trình client :|
    Thanh Phú Bác đừng nói thế em ngại, 3 option dưới em làm ghẹo chơi cho vui, nhưng đảm bảo đủ tiêu chuẩn làm stock các kiểu "your logo here" chứ bác. Đâu đến mức chuyên nghiệp thế này =))
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/7/16
  20. Kings

Kings Thành viên cấp 2

Vậy chứ tớ hỏi ngu 1 xíu. Bác biết logo của logitech ko? Tớ nhìn cái đó cũng chẳng éo ra hệ thống cống rãnh gì hết. Và ng ta nhìn vào cũng éo biết đó là logo của vi tính (nếu như ko phải dân thiết kế). Vậy sao nó lại nổi tiếng khắp thế giới, dù cái logo cũng éo có chi tiết gì về máy tính... quan trọng là khách thích hay ko thôi. Chứ đừng vẽ cái logo cao siêu quá. Ừ tôi thấy đẹp. Nhìu ng thấy đẹp. Nhưng khách éo chịu. Thì logo đó coi như vứt nhé bác.... trong thiêt kế éo có thằng nào hơn thăng nào đâu

Ủng hộ diễn đàn