Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo HQ. mọi người cho mình xin ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Kings, 29/6/16.

Lượt xem: 8,194

1. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Sao vậy mấy Thím, đang vui vẻ bình thương mà lôi nhau ra chửi là sao. Đoàn kết, Xây dựng và Phát triển. Nên bình tâm lại, chuyện ko có đáng gì phải đưa nó đi xa quá.
  2. Kings

Kings Thành viên cấp 2

Nhãm cứt quá. Biến mẹ mày đi cho đẹp cái topic. Bày đặt dạy đời ng khác. Lưu manh giả danh trí thức. Tao khinh. Đối vs cái thể loại của mày thì cần đéo gì nói chuyện tử tế. Đm. Biến
  3. Kings

Kings Thành viên cấp 2

K.Trang ak. Lúc đầu nó đăng bài làm free và cần kinh nghiệm. Tôi mới nói nó làm giùm thử cái logo hq. Trong time đó. Tôi cũng làm mấy mẫu cho nhỏ e xem luôn. Và có đưa cả mẫu của nó cho nhỏ e xem nữa. Nhưng cuối cùng nhỏ e lại chọn cái logo hq như tôi đăng trong topic. Và vs nội dung là tôi thấy ngộ ngộ. Logo như vâỵ mà nhỏ e lại chọn. Và mọi ng cho xem biết ý kiên ntn. Thì ai cũng góp ý kiến cho tôi. Tôi đều lắng nghe. Khi con chó dại leonadodafuq nó vào nó nói cái logo như cứt này nọ chỉ mấy con cá tra cá dồ nó ăn. Chứ nó góp ý kiến đàng hoàng thì ai chửi nó làm gì. Hay nó vào nó ganh tị vs tôi. Thấy nực cười. Ra vẻ hiểu biết này nọ ghê lắm. Ra vẻ lịch sự lắm. Đm nó. Nó mà ngay trước mặt tôi thì xac định cái mặt nó như cái mền....
  4. leonadodafuq

leonadodafuq Thành viên cấp 1

Câu cuối dành cho chú. Ngu dốt thì đường la to =))
  5. moon95

moon95 Thành viên cấp 2

Kings mình nghĩ bạn muốn tiến bộ hơn thì nên biết cách lắng nghe.. Không nên nghe từ 1 phía mà hãy nghe từ nhiều khía cạnh. Đúng là mỗi ng một cái nhìn khác nhau, nhưng nên design sao cho nhiều con mắt nhất cảm thấy ưng ý về sản phẩm chứ ko riêng mình khách hàng.. Nếu mà các designer ở đây nhận xét sp của bạn có vấn đề thì nó đúng là có vấn đề. Còn KH bạn thích thì vẫn phải chiều KH. Mình chỉ góp ý như vậy thôi.
  6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Các bạn thân mến, Diễn đàn là nơi giao lưu, học hỏi, góp ý. Cái gì sự thật thì bao giờ cũng đau lòng nhưng tuỳ theo từng người sẽ có cách giải quyết khác nhau. Đã làm những nghề giống nhau thì coi như cũng là đồng nghiệp với nhau rồi, không nên dìm nhau một cách quá đà vì chúng ta cũng là kiếm tiền cho cuộc sống gia đình và vợ con. Có 1 cái mình chia sẻ như sau: Khi có người đặt vấn đề làm việc với mình về Seo mình cũng chỉ nói: không phải em muốn, anh quản lý muốn hay anh là chủ doanh nghiệp anh muốn mà phải là khách hàng muốn gì và muốn như thế nào. Bởi lẽ cho dù làm công hay làm chủ thì cái mục đích cuối cùng khách hàng mới là quan trọng. bán hàng mà ko có người mua thì còn bán cho ai nữa đây. Vì vậy qua đây có những khách hàng mà họ thích cái này và không thích cái kia là quyền của khách hàng, mình là người làm dịch vụ thì chỉ cần thoả mãn cho khách hàng là hạnh phúc lắm rồi. Anh em, bạn bè nên cởi mở, ko nên vì 1 chuyện nhỏ mà đôi bên chửi nhau. Biết đâu một ngày đẹp trời nào đó offline gặp nhau thành anh em tốt thì sao.
    Kings, Trunggninhnormal thích bài viết này.
  7. ninhnormal

ninhnormal Thành viên cấp 1

KingsK.Trang thích bài viết này.
  8. lechungdesign

lechungdesign Thành viên cấp 1

chưa nói về phần màu sắc...logo nghiên về dàn giáo thì biểu tượng của nó phải thể hiện được sự chắc chắn. Cái vệt đỏ nhọn hoắt kia làm người nhìn cảm giác không được an toàn. Với lại trong thiết kế logo, ít khi nta làm cái vệt nhọn đó hướng xuống lắm... mình nghĩ tốt hơn nên mất chi phí...$ nào của nó... đã lập được công ty hoặc có vốn kinh doanh thì cũng nên bỏ ra... ít nhất là 200k cho cái logo nhìn nó cũng có tý chuyên nghiệp.
  9. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

rõ hài
  10. leonadodafuq

leonadodafuq Thành viên cấp 1

11. Kings

Kings Thành viên cấp 2

Tôi đồng ý vs các bác là góp ý tôi đều lắng nghe và tiêp nhận. Nhưng ko phải như kiểu góp ý của thăng mặt lồn mà tâm hồn chó dại như nó. Thân ái và quyết thắng.
  12. harborcity

harborcity Mới đăng kí

logo đó đẹp đó, m thấy rất riêng
  13. Xavier

Xavier Thành viên cấp 2

Logo đẹp trong tầm giá free bạn ah .
  14. khanhnguyen_ag

khanhnguyen_ag Thành viên cấp 2

Không bình luận về logo, nhưng thấy màu sắc hơi chói, nhìn có cảm giác khó chịu cho mắt.
  15. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Không bênh ai được.Rõ ràng người ăn nói lịch sự, dễ nghe thì sẽ được mọi người tôn trọng, vì trước tiên là họ đã tôn trọng người đọc rồi.Bạn kia vào góp ý vô duyên, anh nói có đúng thì người nghe cũng cảm thấy khó nghe.Bạn kia trả lời cũng theo cái cách ấy thì hai anh về một mâm.

Nói về thiết kế thì mình thấy chính xác là designer nên có thêm trách nhiệm định hướng thẩm mỹ cho khách hàng.Lẽ dĩ nhiên, đó còn là thương hiệu của designer nữa.Chúng ta có quyền không bán những sản phẩm lỗi.Và mình nghĩ bạn chủ topic nên tiếp tục cố gắng và làm tốt hơn nữa công việc của mình.
    Kings thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn