Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo làm cho nhỏ em bán trà sữa, mong mấy anh em cho nhận xét!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Dotop - FPT Arena, 9/1/16.

Lượt xem: 5,980

1. Dotop - FPT Arena Mới đăng kí

Xin nhận xét của anh em ! :)

...
    Phạm Hữu DưK.Trang thích bài viết này.
  2. tungfpt

tungfpt Thành viên cấp 1

nên làm lại :))
    Dotop - FPT Arena thích bài viết này
  3. Dương DesignArt

Dương DesignArt Thành viên cấp 2

cá nhân mình: THích mỗi chữ Milk Tea Station :D
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Làm lại đi bạn, nhìn lung tùn quá
  5. nhatnguyen1701

nhatnguyen1701 Thành viên cấp 2

Logo mang tính chất trừu tượng, "khá hay" ^_^
  6. Dotop - FPT Arena

Dotop - FPT Arena Mới đăng kí

tungfpt Cảm ơn bạn nhé!
    Bạn có thể chia sẽ cho mình biết những khuyết điểm cần sửa trong logo này không ? ;)
  7. Dotop - FPT Arena

@Dương DesignArt Cảm ơn bạn rất nhiều ! ;)
    Nếu bạn nhận thấy khuyết điểm thì chia sẽ cho mình với nhé !
  8. Dotop - FPT Arena

@giaphu_design Cảm ơn bạn vì lời góp ý rất nhiều ! ;)
    À lúc đầu mình làm dạng Flat, chỉ có mỗi Logo chính là chữ Hí và chữ ở dưới như quy tắt thiết kế logo ;) Nhưng ngặt cái con em nó cứ thích cú đòi cho vào trong hình tròn thành cái logo tròn, nên chìu theo ý nó luôn :))) có thể do vậy đã biến chất cái logo này, nhỉ? =)))
    Gia Phú thích bài viết này
  9. Dotop - FPT Arena

@nhatnguyen1701 cảm ơn vì lới khen mang tính "trừu tượng" nhé ;)
  10. master of heavenly yard

master of heavenly yard Thành viên cấp 1

Không nhìn ra được chữ Hí nếu thớt không nói. Cách điệu là tốt nhưng phải làm sao cho người khác dễ nhận diện được tên thương hiệu của mình, nên làm lại chữ Hí. Bỏ cái hình vòng tròn bên ngoài thay bằng hình tròn nào đó tối giản chút. Nếu làm bảng hiệu bằng decal thì cái hình tròn đó ok, còn nếu làm bằng bảng khắc nổi thì rất khó trong thi công thực tế.
  11. Dotop - FPT Arena

@master of heavenly yard Yea rất cảm ơn những lời nhận xét của bạn :D
    À bạn nói đúng r đó mình chọn vóng ở ngoài dùng brush này vì mục đích của logo này chỉ để in decal dàn lên chai để bán trà sữa online thôi bạn ;) Chữ Hí lúc mình làm mình cũng thấy như bạn nói đấy, có lẽ nên sửa lại chữ Hí ;)

Ủng hộ diễn đàn