Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Lần đầu làm "logo" mọi người cho em nhận xét với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi lehoaphuong171097, 5/7/14.

Lượt xem: 2,871

1. lehoaphuong171097 Thành viên cấp 1

Bạn em nhờ làm cái logo cho lớp họ :3 nhưng em chưa làm bao giờ nên hoàn thành rồi vẫn chưa dám đưa lại cho người ta
    thế này không biết có được gọi là logo ko ạ ? T.T

...
  2. HoàngHuy

HoàngHuy Thành viên cấp 2

Quá nhiều chi tiết, không có điểm nhấn.
    lehoaphuong171097 thích bài viết này
  3. nuhoang0204

nuhoang0204 Thành viên cấp 2

đúng là wa' nhiều chi tiết, hoa hết cả mắt. Xóa bớt những dụng cụ hóa hc j đó đi
  4. PMH

PMH Thành viên cấp 1

hơi bị... rối :P
  5. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Nhiều chi tiết mà chưa biết nó thuộc lĩnh vực j.
  6. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Mình xin lỗi phải nói là xấu :'(
    Không phải tại tay nghề mà là quá nhiều chi tiết, chẳng biết phải tập trung vào đâu. Màu thì 2 màu đơn giản vàng đen rất hợp nhưng loạn quá, ko biết dùng cho công ty làm nghề gì luôn và quá thô.
  7. lehoaphuong171097

lehoaphuong171097 Thành viên cấp 1

Trần Thành Lợi mình là hs lớp 11, tự vọc vạch AI mới đc hơn tháng :v làm cái logo cho lớp của đứa bạn :3 xấu cũng phải vì đến khái niệm logo là thế nào cũng ko biết luôn
    đăng lên để thu tí kinh nghiệm :3 gạch đá thoải mái ạ
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  8. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Thì kêu mình nhận xét thôi mà :adore:
  9. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Mình thấy thớt về kĩ thuật làm thì có, còn về logo thì thớt có thể lên mạng tham khảo các logo để học hỏi mà. Đơn giản thôi, đừng suy nghĩ j sâu xa quá. Với ngoài điều mấy bạn kia nói mình soi thêm tý. Cái thanh ở bên phải làm dài quá chọc thủng cái viền logo rồi kìa hjhj
  10. lehoaphuong171097

lehoaphuong171097 Thành viên cấp 1

=)) thanh ý kệ nó , m lười ko xóa đi
  11. Radium

Radium Thành viên cấp 3

Nếu mình k nhầm thì logo là K14H?
  12. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Mình không nhận xét logo vì đây rõ ràng không phải là 1 logo hợp cách ở rất nhiều mặt. Chỉ cho bạn mấy cái chú ý như thế này:
    - Logo là một thứ mang tính biểu trưng cao, nôm na là nó càng đơn giản nhưng lại càng trực tiếp diễn đạt càng tốt, nếu không thể trực tiếp, hãy hình tượng nó bằng 1 thứ thay thế liên tưởng.
    - Logo tốt là logo để ở mọi dạng thức đều không thay đổi ý nghĩa, nôm na là phải kéo to nhỏ mà không mất chi tiết, để đen trắng vẫn hiểu rõ ý nghĩa logo
    bro, Mr.Polehoaphuong171097 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn