Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo lớp] Logo lớp mình ^^~

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi Lúi Lúi, 22/2/14.

Lượt xem: 4,901

1. Lúi Lúi Mới đăng kí

_ Hôm trước mình có xem một cái logo trên áo do một chị trên VDS vẽ :D, mình rất thích phong cách chị vẽ nên mình cover lại làm thành logo cho lớp mình:P. ^^~
    Mục đích của mình chỉ là học hỏi cái đẹp:*, không có ý gì khác [-( ! Nếu có gì xin mọi người bỏ qua \m/ ^^ hihihi :-bd:D;)

_ Logo tên lớp :"Toán Tin"

Hihi. Mình chỉ muốn góp vui với mọi người ^^ >:D<

...
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

mình nghĩ là bạn nên bỏ cái làm nổi của text. Nhìn nó khá lệch lạc vs phong cách toàn bộ tác phẩm
    Lúi Lúidangthutrang thích bài viết này.
  3. WhiteSakura

WhiteSakura Thành viên cấp 2

Bỏ Bevel với Drop Shadown đi bạn ơi , mình xin lỗi nhưng mà muốn đấm màn hình khi thấy ảnh có chữ Bevel lắm ~X(
    Lúi Lúi thích bài viết này
  4. Lúi Lúi

Lúi Lúi Mới đăng kí

5. WhiteSakura

WhiteSakura Thành viên cấp 2

Mình thấy chữ chưa khớp với hình vẽ , vẫn thừa ra 1 chút nên chưa hoàn hảo :) . Mình cũng không chuyên về text effec lắm nên không dám nhận xét mạnh :P.
  6. Lúi Lúi

Lúi Lúi Mới đăng kí

WhiteSakura
    hehe mình cũng thấy chữ nó hơi tách ra với hình. mà ko bik chỉnh sao nữa hehe
    tại mình mới vẽ cái zụ này thôi à, ko bik qui tắc j j ra sao nữa ^^ :*:*:*:*:*:*
    WhiteSakura thích bài viết này
  7. lenm

lenm Thành viên cấp 4

thứ nhất là nếu bạn có điều kiện, thì nên dùng Ai hay Corel draw để đi lại nét, nét như thế này lươm nhươm quá, thứ hai là bạn giản lược các nét nhỏ ở trong các họa tiết doodle đằng sau đi, rất rối mắt, fill được màu cho nó là tốt nhất, cho nó sặc sỡ cũng được. Bạn có thể tham khảo phong cách Flat Design. Text chính của bạn đổ bóng bị sai, sửa lại, và ý mình thì thích nó đổ bóng theo hướng ngược lại thì chắc ưa nhìn hơn. text nhỏ nên dùng loại font chữ mềm để không bị chọi với text chính. Thử xem thế nào nhé
  8. Lúi Lúi

Lúi Lúi Mới đăng kí

^^ để mình thử
  9. Hưngg Bướm

Hưngg Bướm Thành viên cấp 1

Logo lớp tớ :"> :3 [​IMG]
    WhiteSakurahuyhungvo thích bài viết này.
  10. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Mình nghĩ logo thì nên đơn giản, dễ nhớ chứ ko nên loằng ngoằng thế kia trông rối lắm
    Hưngg Bướm thích bài viết này
  11. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

Mình nghĩ nó chỉ đơn giản là họa tiết trên áo chứ chưa phải logo. Nhìn rối quá.
  12. The Light

The Light Mới đăng kí

Chủ thread có thể cho mnihf xin ảnh gốc không?Mình cũng đang muốn des cái logo cho lớp.Cảm ơn
  13. ndduong2014

ndduong2014 Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn