Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo mình mới làm, mọi người cho ý kiến nha

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Jaeki116, 14/4/15.

Lượt xem: 3,202

1. Jaeki116 Mới đăng kí

Đây là lần đầu tiên mình làm mong mọi người xem và góp ý nhé mình ko nói chủ đề. mọi người đoán thử xem nha vì logo nếu nhìn mà đoán đc lĩnh vực, sp thì mình nghĩ logo đã thành công một nửa ùi ^^. Nếu mà okie thì mình sẽ mạnh dạn up bộ NDTH ^^

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. theRoux

theRoux Thành viên cấp 1

tiệm bánh chăng ? nhìn giống bánh kem, bánh sinh nhật ...
  3. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

bánh kẹo kem bla bla :v
  4. Jaeki116

Jaeki116 Mới đăng kí

muadong2312 , theRoux : đúng ùi đó bạn ^^, mình làm bộ NDTH cho tiệm bánh ngọt Aki, các bạn có ý kiến j về logo ko đóng góp cho mình vs. Lần đầu tiên làm nên cũng bỡ ngỡ lắm.^^
  5. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

riếng minh cảm nhận bánh kẹo nó có style rõ ràng nên dễ nhận biết , cái quan trọng là tót lên ý nghĩa của thương hiệu nữa ý bạn ^^
  6. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

logo nhiều màu sắc quá cũng sẽ làm mất đi giá trị của logo :D
    Ở đây mình thấy bạn dùng hai màu chủ đạo và analog của hai màu đó, thêm một màu đen cho chữ i (cây nến). vậy là 5 màu lận, theo mình thì là nhiều :"> nếu mà bạn thích nhiều màu thì cũng k sao cả, vì tùy ý thích của mỗi người thôi :P
    Đúng là logo bo tròn, nhiều màu sắc sẽ khiến mọi người nghĩ đến kem và bánh, bạn đã thành công một nửa nhưng về ý tưởng thực hiện thì mình nghĩ chắc là chưa làm tới :">
    Ý kiến chủ quan của mình thôi
  7. LÊ THÁI DESIGNER

LÊ THÁI DESIGNER Thành viên cấp 1

tớ thấy bánh kem hay bánh ngọt thì nên để màu tươi sáng thì nhìn nó mộng mơ hơn,, ko nên để màu tối như màu nâu
  8. logo trông khá đẹp. bạn dùng phần mềm gì để thiết kế vậy.
  9. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

mình bị ad ban nick nên thôi quyết định dùng nick này vì nick kia mình login từ fb
  10. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

linkb0i: cảm ơn bạn đã cho mình những nhận xét rất thật tình ^^. Mình nghĩ nếu làm logo cho 1 cty thì sẽ hạn chế màu sắc còn đây là mình lên ý tưởng cho 1 tiệm bánh ngọt nên mình nghĩ sử dụng nhiều màu sắc (ở đây chỉ có 4 màu: 2 hồng và 2 nâu thui bạn). Mình muốn logo khác đi vs những logo thông thường vì cái này nó mang tính chất cá nhân, phong cách dễ thương chứ ko thiên về chuyên nghiệp như logo của cty. Mình muốn một sự mới mẻ, khác lạ đi. Logo của mình ko có bo tròn và nền xanh đâu, chỉ có chữ aki thui ah. Vì mình muốn nó nổi nên chọn nền đó để post lên thui. Lý do mình chọn nhiều màu sắc như vậy vì mình đã có ý tưởng kết hợp logo đó lên nền màu vàng nhạt, tựa như màu của lớp xốp bánh vậy. Mình kết hợp màu này vs màu nâu để làm bộ nhận diện thương hiệu bao gồm cả đồng phục nhân viên nữa ^^.
    Vì mình cũng mới học và làm logo cũng như bộ nhận diện thương hiệu nên cũng còn gà lắm. hihi
    Đây là ý tưởng của mình ^^
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/4/15
    linkb0i thích bài viết này
  11. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

LÊ THÁI DESIGNER: thực ra màu mộng mơ trên logo của mình chỉ có màu hồng thui, còn màu nâu là mình lấy ý tg từ màu của socola vậy. Ý nghĩa thì bánh kem cũng như tình iu vậy, có ngọt ngào (màu hồng) và cũng có vị đắng (socola - màu nâu) nhưng trên tất cả thì khi nói đến bánh kem ngta đều nghĩ ngay đến sự ngọt ngào cũng như tình iu vậy, dù thế nào đi chăng nữa thì tình iu vẫn thật sự ngọt ngào và làm ngta hạnh phúc ^^. Ui lan man quá nhể, hihi
  12. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

maithutranghanoi: hihi, cảm ơn bạn đã cổ vũ mềnh ^^, mềnh dùng Illustrator bạn ah
  13. ChickSatan

ChickSatan Mới đăng kí

Không hiểu sao nhưng mình nhìn vẫn thấy chưa chuyên nghiệp lắm.
  14. logo sáng tạo

logo sáng tạo Thành viên cấp 1

Slogan bạn sử dụng font chữ UTM Dinh Tran nên nhìn không được sang lắm. bạn nên sử dụng font chữ ko chân nhìn vẫn mềm mà hợp với phong cách hơn.
  15. Nâu Chuối

Nâu Chuối Thành viên cấp 1

mình chưa thấy đây là chữ aki...bạn thay chữ a khác cho dễ nhìn hơn nha
  16. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Mình thấy đẹp mà
  17. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Như bạn gì ở trên vừa nó, logo nhiều màu sắc quá cũng ko tốt, nhưng thiết kế sao, khi chuyển sang màu đen và trắng, nó vẫn hoạt động tốt. đó là đẹp, mình nghĩ logo này khi chuyển sang màu đen trắng, vẫn giữ được giá trị
  18. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Hơn nữa, điều quan trọng nhất, đó là khách hàng của bạn chấp nhận và yêu thích nó. Nếu logo của bạn có đẹp thế nào đi nữa, mà ko khách hàng ko thích, nó cũng ko có giá trị :D

Ủng hộ diễn đàn