Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo mới làm, xin gạch xây biệt thự

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi nntr85, 25/4/16.

Lượt xem: 3,894

1. nntr85 Mới đăng kí

Tình hình là em ko biết gì về thiết kế, chỉ biết vọc vạch mấy cái soft vẽ vời thôi. có người bạn nhờ em làm dùm cái logo cho cửa hàng bán đồ trang sức, nên cũng ra sức "phá". nay mới làm xong up lên xin gạch đá của mọi người để mong hoàn thiện thêm.
    bà con lỡ bơi vào xem rồi thì xin để lại cho em cục đá để còn biết đường mà sửa lại với ạ :D

http://[ATTACH=full]76258[/ATTACH]
    [ATTACH=full]85655[/ATTACH]

p/s: em chưa đủ post để up hình, anh chị ai đinh ngang có lòng thì up hình lại giúp em với ạ

...
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Up

nntr85 thích bài viết này
  3. nntr85

nntr85 Mới đăng kí

thanks bạn K.Trang nhiều nhiều :like:
    K.Trang thích bài viết này
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cái cục kim cương bố cục vậy ko ổn, hãy đưa lên trên và thu bé lại xíu, chữ jewelry đưa xuống dưới và sửa lại thành chữ in hoa font nét mảnh, nhớ kéo giản ra cho bằng chữ Royal. Cuối cùng về màu sắc thì nên dùng màu chuyển, thường vàng bạc đá quý thì đỏ, vàng đậm,....
  5. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

giaphu_design Thím xuất hiện lẹ vậy, mà coi bộ Thím như bóng ma vại, Thím ẩn hiện lúc nào ko hay luôn. CÓ bí quyết nào chia sẻ ko vại?:v
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

7. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

giaphu_design :like: Like Thím, Đầu cũng chia được mà, quan trọn là đầu nào thui thím ơi,:v hé hé
  8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

VL câu ẩn ý :v
  9. nntr85

nntr85 Mới đăng kí

haiz, cái thớt xin ý kiến của iem mà bác gia phú với bác k trang vào chém gió vl :D
  10. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

nntr85 thế ở trên #4 là mình chém gió à???
  11. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

nntr85 có góp ý trước đó rồi Thớt, sau đó mới chém để gây thêm sự chú ý cho mọi người vô góp ý tiếp, đâu phải chém khơi khơi đâu, ko chém sao gây được sự chú ý. anh em trên VDS có tâm lắm Thím thớt,:v
    Thớt cần thêm góp ý thì có nè ChestnutVN.
  12. nntr85

nntr85 Mới đăng kí

ngoài cái đấy thì bác với bác K.Trang đang chém nhau còn gì :D

Còn về cái góp ý của bác thì em xin nhận ạ, nhưng vác cái chữ jewelry xuống dưới thì cái chữ R phải xử lý như nào bác nhỉ ? với nữa là nếu cái viên kim cương thu lại bé quá thì liệu nó còn là cái chính trong cái logo nữa ko ợ ?
  13. Ngân Lạc

Ngân Lạc Mới đăng kí

Hi a! Cũng từ 1 góc nhìn của 1 thị hiếu chưa biết gì về thiết kế thì logo đang khá nặng nề, có lẽ vì độ lớn của viên kim cương và đường nét dùng cho nó hơi dày nên chưa toát ra đc sự tinh tế tinh xảo của ngành đá quý, khe hỡ giữa 2 nét cũng có thể cách ra thêm chút nữa để rõ hơn để tạo cảm giác sáng lên. Chữ jewelry nên đứng dưới chữ ROYAL, to hơn chút xíu thôi (=1/3 ROYAL) và kern cho bằng chữ trên, cuối cùng là canh lại bố cục cho 2 cụm hình và chữ cho ngay ngắn nữa chắc nhìn sẽ khác đi đôi chút ạ :)
  14. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

nntr85 giaphu_design ko phải là ko nói có lý, cục kim cương của Thớt khá là lớn, ko có nghĩa trang sức, vàng bạc, đá quý làm nguyên cục kim cương trà bá là ok.
    Gia Phú thích bài viết này
  15. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Nếu như bạn muốn giữ đường cong đó thì có thể làm theo cách như vầy, không căng chữ ra nữa mà là để nó bình thường và cho nó nằm ở chính giữa đường cong và cắt một phần đường cong, bạn hiểu ko
    P/s: cái câu bạn hỏi thu nhỏ lại nhìn có ok ko thì khi vẽ bạn phải liệu ngay từ đầu rồi chứ, sao lại để đến giờ cơ :))
  16. Banana_512

Banana_512 Thành viên cấp 1

Trình tự tiếng Anh là [tên thương hiệu]-jewelry nha!
  17. kdtrieuan

kdtrieuan Banned

theo em nhìn vậy là ổn rồi
  18. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Sao thớt ko thử cho cục kim cương thay thế 1 chữ nào đó coi sao.
    Cái dòng chữ Royal cũng khá ấn tượng rồi.
    Thí dụ dư này.
    Anh Design thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn