Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo mới vừa làm xong

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi dienbinh, 23/6/15.

Lượt xem: 33,752

1. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Chưa giao thì đừng tự tin đến mức gắn thêm câu $450 vào, còn nếu biết sai rồi thì đừng cố biện minh, sơ xẩy 1 chút là sẽ biến mình thành trò cười cho mọi người.

Ai ở đây sẽ đem bản nháp của mình đến gặp khách và nói cái này $450 ?
    vuphankts thích bài viết này
  2. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

tự nhiên bác để 2 cái bông lúa ấy nó rời rạc kinh khủng y như chúng chả liên quan gì đến hình vậy,nhiều khi bác bỏ đi mà nhìn nó có bố cục hơn với lại không thích cái viền elip bên ngoài ấy chút nào.mà thôi để bác tự làm chứ không khéo lại như đẻo cày giữa đường thì chết.:D
    Luffy Mũ Rơmvuphankts thích bài viết này.
  3. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

Như cái này đúng không
    [​IMG][/IMG]
  4. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

Cái này thì sao ah[​IMG][/IMG]
  5. vuphankts

vuphankts Thành viên cấp 1

hoagao : Em nghĩ không bỏ được đâu bác. Vì logo cho quán rượi mà. Nhưng tại sao không thiết kế nổi một hình ảnh mới. Còn cái bác thớt cho là hoa văn cánh cửa là biểu tượng trong lá cờ tỉnh
    Québec của Canada (Flag of Québec).

dienbinh : Em nghĩ bác chắc có gì đó đặc biệt nên mới có cái giá như vậy. Đăng bài khoe giá làm chi cho thiên hạ nó quở.
  6. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

có thấy gì đâu bác.
  7. vuphankts

hoagao : Đăng lại giùm chủ thớt.

hoagao thích bài viết này
  8. Designer4u

Designer4u Thành viên cấp 1

Mình có cảm giác ông bạn này làm việc hơi ẩu ấy nhỉ ?
    ....Hay là cố tình chơi âm bản dòng chữ cuối ta :|
    hoagao thích bài viết này
  9. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

đánh đố người tiêu dùng quá.:D
  10. vuphankts

hoagao : Cái biểu tượng trên cái khiên của Québec hình như cũng đâu có đều đâu bác.
    dienbinh : Tặng bác xuất xứ cái hoa văn mà bác vẽ.
  11. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

mà thấy thế còn đẹp hơn lúc trước chán rồi ấy nhỉ:D
  12. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

bác vuphankts không nhận ra ý tưởng của 2 logo à một bên là logo dạng vẻ tay một bên là vẻ kiểu vecter đối xứng,bác cứ để chữ trên với cái logo đó xem nó ra cái gì không.
  13. vuphankts

hoagao : Em thấy chả đẹp chỗ nào cả. Cái dạng hình như mấy cái khiên trên mấy hộp sữa ấy. Còn cái chữ Pubsters thì em không hiểu mấy cái râu ria có ý nghĩa gì.

Cái ảnh này cũng dạng vector nhưng dường cong cái hình ở giữa cũng đâu có đối xứng đâu bác.​
    Khánh Chi thích bài viết này
  14. LÊ THÁI DESIGNER

LÊ THÁI DESIGNER Thành viên cấp 1

bố cục thì rời rạc... cái elip thì thô như cối đá... các chi tiết ko cả cân nổi với nhau... 450# chắc khách hàng bị lừa... tội nghiệp, màu sắc thì xỉn xỉn,,, bác có lòng thì làm cho ng ta 1 cái logo tử tế đi
  15. gadien.93

gadien.93 Thành viên cấp 2

Cái hình tròn còn chả tròn nói gì đến bên trong ==!
  16. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

nói chung là nó khác nhau nhiều lắm bạn ạ,một cái hình như thế này không không phải là cái logo cảu bạn ấy nên nếu xét bạn phải xét tổng thể nó có phù hợp với cái logo hay không.bạn không nên xét như thế mình đã nói rồi đâu phải lúc nào cũng phải đối xứng nhưng ở đây nó không hợp với toàn bộ logo bạn ấy vẻ.riêng mình mình vẩn thích cái đó đối cân đối.
    vuphankts thích bài viết này
  17. gadien.93

gadien.93 Thành viên cấp 2

Quá là thất vọng ==!
  18. duong8x

duong8x Thành viên cấp 2

bão nay to quá..
  19. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Em nghĩ thớt nên làm lại từ đầu : Phân tích khách hàng, hình thành ý tưởng, phát thảo ý tưởng, vẽ lại phát thảo trên máy, lên màu sắc, ... chứ như thế này thì dù có " ăn may" cái logo này thì sau này thớt sẽ tịt luôn đó :v. Quá sơ sài và quá thiếu tôn trọng khách hàng.
  20. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Các thánh mãi tranh luận về cái hoa văn ở giữa thế nhỉ, đó là cái hoa lily nhé *hoa bách hợp hay bông ly* ấy ạ (nghĩa là chủ nhãn hàng này qua đào tạo hướng đạo sinh* như thiếu sinh quân vậy đó* và có hơi hướng quân đội và tôn giáo) . Hai cái nhành hai bên chắc là nhánh nguyệt quế biểu tượng cho thành tựu và chiến thắng. Còn thớt chả biết có biết không mà không lấy một lời giải thích.

Ủng hộ diễn đàn