Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Một số logo mình làm cho vui :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Caygiay, 19/4/15.

Lượt xem: 4,009

1. Caygiay Thành viên cấp 1

Mời các bác xem thử cái mấy logo này của mình như thế nào, có nhiêu hàng bị rejected mình up hết. Mình thì chưa có nhiều kinh nghiệm lắm, các bác cứ góp ý mạnh vào nhé! Cám ơn các bác nhiều lắm :D

1. Này là logo tiệm bánh và cafe

2. Còn đây là logo mình làm đã bị từ chối :))

Phiên bản 3D hoá :P

Vài mẫu khác cũng cho công ty trên và cũng bị từ chối T.T

3. Logo cho TKKB. Logo này lấy ý tưởng từ đỉnh núi lồng với chữ TKKB

4. Cái cuối, cái này mình đem đi dự thi năm ngoái mà tới giờ vẫn im re :)) 4 cái hình này tượng trưng cho 4 loại đường giao thông ấy: đường sắt, đường bộ, đường thuỷ với đường hàng không.

Cám ơn các bác đã bỏ thời gian ra xem nhé :)

...
    Kanzz.Elf, Linh Means, phathienguom6 người khác thích bài viết này.
  2. thanhdatqp

thanhdatqp Thành viên cấp 2

mặc dù không hiểu gì về logo nhưng đi ngang qua vẫn like =))=))
  3. Trần Tùng Proesshional

Trần Tùng Proesshional Mới đăng kí

Anh ơi anh có thể làm giúp e 1 logo cho lớp không ạ : 12B3 dưới là 2012-2015... dưới cùng là Lớp học siêu nhân !
  4. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Cũng ko hiểu lắm nhất là logo vì ko học thiết kế nhưng mà trông mấy mẫu này khá ổn. Chỉ có mẫu trụ ở giữa và tên công ty thành vòng tròn xung quanh là xấu :))
  5. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Ai chơi Dota2 sẽ thấy nó quen quen :))
    ID 1808, LTTphathienguom thích bài viết này.
  6. Caygiay

Caygiay Thành viên cấp 1

7. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Chắc chơi nhiều đâm ra nhiễm =))
    thitkhoCaygiay thích bài viết này.
  8. Caygiay

Caygiay Thành viên cấp 1

9. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

chữ D chữ S vô cùng khó nhận ra là thất bại rồi...trong các logo chỉ có số ba đc, nên đi theo hướng đơn giản như thế, đừng có lồng ghép quá nhiều thứ, lấy cái đắt nhất rồi phát triển
  10. Caygiay

Caygiay Thành viên cấp 1

Soullegend bởi thế mới bị rejected hết ấy bác :)) Mình thấy ngoài đời nếu làm cho các doanh nghiệp có tuổi hoặc boss tầm trung niên thì khó mà tự do đi theo hướng hiện đại hay đơn giản ghê.Mặc dù ai cũng nói muốn đơn giản hiện đại, cho mình tự do sáng tạo. Xong rồi lại kêu k hợp phong thuỷ này kia. Lại còn muốn nhét 1 đống thông tin vào. Khó tính lắm cơ =))
  11. kenhlike.com

kenhlike.com Thành viên cấp 2

Logo giống hình con tôm nhỉ? :D
  12. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

vậy phải coi lại khách hàng rồi, mình cũng vừa gặp 1 vụ xong, nhưng nhận dạng là mấy người thế thì trả công cũng bèo y như thẩm mỹ của họ
  13. tuanno89

tuanno89 Banned

14. Caygiay

Caygiay Thành viên cấp 1

15. hoangquyengroup

hoangquyengroup Thành viên cấp 1

đẹp quá bác thớt ơi :3
    Caygiay thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn