Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo n Namecard

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi banbaonylong, 2/3/13.

Lượt xem: 11,072

1. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

banbaonylong thích bài viết này
  2. truonggiang87

truonggiang87 Thành viên cấp 2

Vụ án này căng quá àh nha - phải chi nó gần gần giống thôi cũng được - sao nó y chang luôn vậy trời ...
  3. Chính xác là logo ăn cắp từ trang này :

bonvilleorganic.com/

hình như là trang chuyên kinh doanh về trà xanh. k hiểu ông mod tiểu thế nào lại chế ra được lại còn cái j` mà trồng rau với nuôi trồng nữa chứ =)))
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

ồ, đc 1 bạn tag cho biết :O

rất tiếc khi câu cú ko rõ ràng nhưng nhiệm vụ của mình chỉ là đồ lại logo bằng Corel, hoàn toàn ko biết là hàng sao chép hay ko. Page đây, ai rảnh thì cứ vào hỏi ;). Page chuyên về trồng rau bằng CNSH j đó :D Thành thât xin lỗi khi khiến đa phần các bạn vào thớt này ngộ nhận đây là sản phẩm do mình tự làm.

bạn nào muốn bỏ tù mình thì offline SG tới dám đi tới trước mặt mình rồi nói câu đó nhé :)... tội nghiệp chơi trò hạ tiện tạo clone chửi bới chi thế?

mình sai sót thì nhận, chứ có chối đây đẩy ko mà fải chơi clone chửi bới chi thế dinhanhkhoi? rõ ràng chúng ta chả wen biết nhau, hy vọng đi off cưng ra mặt nói chuyện nha, núp sau bàn phím chi :(
  5. MidsideElite

Ông nói thế mà nghe đc hả mod, tôi không nói là ông kia spam hay không rỏ ràng là ông sao chép của họ rồi còn nói là hoàn toàn không biết, không biết mà cái logo giống 100% thế kia à, đã sai thì nhận đi, ai bắt bớ ông đâu mà thanh minh thanh nga trồng rau bằng CNSH gì đó. Ở đây ai cũng lớn rồi đừng cái kiểu gặp mặt nhau này nọ nữa.
  6. truonggiang87

Chẳng hiểu ... nhưng rõ ràng mình đọc được câu này mà :"Mình làm LogoNamecard cho 1 dự án của ông anh, :D

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threads/logo-n-namecard.15555/#ixzz305Nb9lbR"
    Mình thì mình không đồng ý với cái việc banbaonylong nói là bạn không biết gì về việc logo sao chép ... Bạn kêu bạn làm logo rồi giờ bạn trả lời là bạn được nhờ đồ lại logo . Chuyện cũng chẳng liên quan nhưng bạn cho 1 lời giải thích rõ ràng hơn đi ...
    Cris89MidsideElite thích bài viết này.
  7. banbaonylong

Xin lỗi các bạn, như đã nói ở trên thì mình chỉ đồ lại logo từ 1 file ảnh cỡ nhỏ, mình hoàn toàn ko kiểm tra nguồn do đồ cái logo có 30', làm cho anh em trong nhà nên ko hề lấy tiền công. Công việc đồ logo từ ảnh sang vector ko tốn thời gian nhiều và cũng ko lấy tiền nên lúc đó mình ko kiểm tra bất cứ cái j cả.

sai sót khi gộp 2 phần lại, nếu rõ ràng mình ghi đồ logo và làm namecard thì chắc ko khiến các bạn nói thế :).

Các bạn tra luôn namecard có giống ở đâu nữa ko :D
    truonggiang87MidsideElite thích bài viết này.
  8. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

chịu ==!

mềnh làm jì mà nta nói giống là mềnh ngại lắm ùi, vậy mà trông 2cái logoo như 1 thế kia mà lại bị bann nick thì đau thật

hùi đi học mình cũng mần 1cái logo cho đề tài về viễn thông, lúc đó thì hổ báo lắm nên nhắm mắt làm thôi, nhug đến lúc lên lớp thì cả lớp nói nó giống giống của vnpt làm mềnh jật mình (tại lúc ko xem cũng chẳng bit logo của vnpt nó thế nào, về xem lại mới thấy nó kha khá giống ) bài đó mình bỏ và làm lại hoàn toàn ==!

đi sau bị jống dù ko pải cố í nhưng wả là mag cái tiếng chịu ko nổi (_ _!)!
  9. truonggiang87

Nói thiệt chứ mình làm design - đôi khi bí ý tưởng mình cũng đi vòng vòng internet rồi mượn bố cục chắp vá thôi ... Cũng chả có gì là to lớn. Thà bạn nói vậy ngay từ đâu - cũng ko ai nói gì bạn - ừhm mà đây cũng là 1 bài học cho mình. Mình muốn hỏi ví dụ có 1 khách hàng muốn mình đồ lại logo cho họ, Làm sao để biết đó là 1 logo sao chép . Ai có kinh nghiệm chỉ mình cách tra với ...
    banbaonylong thích bài viết này
  10. banbaonylong

chả bao h hỏi ;), nếu logo khó hay wen thì bạn dùng google image là ra. còn nếu logo làm lẹ cỡ 20-30' thì chắc ko nhớ để tra coi họ tự làm hay ko :-?
    truonggiang87 thích bài viết này
  11. NTPham

NTPham Mới đăng kí

Làm về rau hay đồ ăn uống thì ko nên dùng màu đen quá nhiều.
  12. shimuchi

shimuchi Banned

Clone hay không thì ảnh hưởng j` ??? Hay là bạn ban tôi vì tôi đã chỉ ra
    cái lỗi mà bạn đã mắc phải - ban không vì cái lỗi j` cả =))) Đã ăn cắp logo
    trắng trợn rồi lại còn mang đi show...2` =)) Ban cũng không vì lý do j`..
    Mod làm ăn nói chung là vớ vẩn =)) cậy chức quyền đây mà =)))
    Ryan Lee, Jimmy Kudo, Dân Tộc Mường1 người khác thích bài viết này.
  13. shimuchi

shimuchi Banned

Mod có chức có quyền thì nói thế nào mà chả được =)) ăn cắp rõ ràng trắng đen đi kêu đồ - pen lại tool lấy lý do không chính đáng - riêng cái tội ăn cắp logo đã vi phạm bản quyền rồi lại còn nói offline gặp mặt nhau cái j` mà gặp mặt...haizz
  14. @shimuchi chia buồn, người ta đẹp trai người ta có quyền
    shimuchi thích bài viết này
  15. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

mình nghĩ thớt nên fix lại nội dung, tránh gây hiểu lầm cãi vã.
    truonggiang87shimuchi thích bài viết này.
  16. MidsideElite

shimuchi có thể chụp hình lại report cho mọi người biết ;))
    shimuchi thích bài viết này
  17. shimuchi

shimuchi Banned

Cảm ơn các bạn...ai đúng ai sai tự người đó biết các bạn à...Việc làm logo mà không bảo vệ được ý tưởng cũng như đi ăn cắp lại còn nói này nói nọ kiếm lý do là 1 điều đáng xấu hổ...thà mình ăn cắp nhưng mình không đem đi show thì còn đỡ...chứ đã ăn cắp rồi lại còn mạng lên diễn đàn show thì quá là nhục mặt
  18. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Buồn cười cái bịnh sĩ :-q:-qcủa mấy cha MOD (:|(:| dùng thêm 1 cái nữa vô đây chém thì là sai là cờ lon là hệ tịn à :-":-" bạn nc mình thấy sợ thật đấy sợ lắm cơ banbaonylong ọp lai gặp hả =D>=D>=D> kẻo trẻ con nó khóc thét í :((:((
    ๖ۣۜHải, Dân Tộc MườngRyan Lee thích bài viết này.
  19. shimuchi

shimuchi Banned

offline ra mặt nói chuyện à =))...gặp mặt anh bạn ăn cắp logo ban nick người khác để bịt đầu mối để làm chi nhỉ ...tôi ở ngoài Bắc nhé...có bay máy bay ra Bắc tôi còn chưa chắc đã muốn gặp mặt bạn mà bạn lại còn bảo tôi bay vào đấy à...nghe vô lý không =))
  20. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn