Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo này có bị coi là "lệch chuẩn" không ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Snowman8x, 17/4/15.

Lượt xem: 6,044

1. Snowman8x Mới đăng kí

Em có cái logo như thế này, các bác đánh giá giúp em xem liệu có vi phạm quy tắc or chuẩn mực j đối với 1 logo ko ạ?
    (Logo cty cậu em đang dùng, của nhà tự sx ạ. Vì đọc trên này thấy các bác nêu ra nhiều quy tắc vuông, tròn, màu sắc, tỷ lệ vàng ..v...v nên em ko biết có nên tiếp tục xài hay ko?:( )
    Các bác cho em một vài ý kiến với ạ! Thks!
    Ps: Sorry add, em post nhầm vào mục Corel ạ! (Nếu có thể thì move giúp em sang bên Pts ạ!)

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/4/15
  2. nhochoji

nhochoji Thành viên cấp 1

xây dựng liên quan cảnh quan hả bạn?
  3. tranngoclam1909

tranngoclam1909 Thành viên cấp 1

Mình rất thích phần ý tưởng, còn tỉ lệ hình như chưa ổn lắm, nếu thu nhỏ một chút thì chắc không nhìn ra logo nữa :)
    Snowman8x thích bài viết này
  4. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

2 quả núi, 1 con đường, 1 con suối, 1 mặt trời <--- ko bít mliên tưởng chính xác ko :|
  5. Snowman8x

Snowman8x Mới đăng kí

nhochoji Nếu là dân đúng chuyên ngành thì sẽ biết ngay là "cảnh quan" j bạn ạ! :)
    tranngoclam1909 Thu nhỏ lại vẫn nhìn được nhg đúng là sẽ mất một số nét chân :( Mình chưa biết nên sửa thế nào, có vẻ như các chi tiết vẫn hơi rời rạc nhau & thiếu cái j đó khép kín :(
    SilverLance: Bạn liên tưởng đúng, nhưng chính xác thì đó là chữ ASIA :)
  6. tranngoclam1909

tranngoclam1909 Thành viên cấp 1

Thử bớt nét và thay bằng các mảng xem sao, ví dụ quả núi thì cho hình tam giác thay vì nhiều nét rời rạc như thế :)
    hatay1712, BachtranSnowman8x thích bài viết này.
  7. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Quy tắc, chuẩn mực nào và ai quy ước nó, những ai công nhận nó mới biết lệch hay không ạ.
  8. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Những qui tắc vàng như in nhỏ cũng nhìn được là buộc phải theo. Còn các qui tắc khác ko nên nhưng vẫn phá bỏ được, nếu đủ giỏi để kiểm soát tốt.
  9. photodigital

photodigital Mới đăng kí

xin chào tất cả ACE em là người mới nên có gì sai xót mong các ACE bỏ qua.
    Cho em hỏi cái này có được gọi là LOGO không ạ,
    Chỗ em chuyên Photocopy và In
  10. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Bạn làm cho dân đúng chuyên ngành coi hay là làm cho KH coi?
  11. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

nét vẽ logo có vẻ bị mảnh mai quá và nét vẽ nào đuôi cũng nhọn trông không vững chắc, còn lại ý tưởng thì hay
  12. Snowman8x

Snowman8x Mới đăng kí

Thanks các bác đã góp ý!
    Tạm thời chưa có thời gian & ý tưởng chỉnh sửa nên chắc cái này vẫn tiếp tục được sử dụng cho đến khi có cái khác thay thế. (Lúc đó sẽ lại nhờ các bác góp ý tiếp). Thanks all!
  13. Nguyễn Tiến Sang

Nguyễn Tiến Sang Mới đăng kí

nhìn có vẻ ko được chỉn chu lắm,nét hơi thô, đường path còn gấp khúc nhiều, tỉ lệ giữa các hình cách xa nhau. Không ổn lắm :)
  14. One Top

One Top Thành viên cấp 1

Mình chỉ thấy nếu logo này mà thu nhỏ lại hoặc đặt ở góc nhìn xa thì sẽ không thể nhìn được chi tiết. ý tưởng tốt nhưng cách thể hiện thì chưa ổn. Gam màu phối cũng hơi tẻ nhạt.

Ủng hộ diễn đàn