Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo ngành in ấn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi nguyễn phong phú, 28/3/13.

Lượt xem: 8,332

1. nguyễn phong phú Thành viên cấp 1

Logo này được cách điệu từ trục in và đường cong ôm sát trục in rồi trải dài là hướng giấy

...
    HSP thích bài viết này
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

3 cái lens màu lớn ở giữa bạn cần phải cắt sát viền (phía tay phải), hoặc page Down nó xuống. có đè lên viền kìa bạn k thấy sao?
    Còn bạn muốn nó nằm trên viền thì phải cân chỉnh cho nó thật đều, Logo mà.
    Font chữ k được đẹp lắm.
  3. nguyễn phong phú

nguyễn phong phú Thành viên cấp 1

cám ơn bạn đã nhận xét.Mình cũng ko thích font này nhưng khách hàng lại muốn nó, còn màu sắc, bố cục? các bạn cho ý kiến nha
  4. indepnhat.com

indepnhat.com Mới đăng kí

In Phương Mai ở Vĩnh Phúc đúng không c?
  5. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Nhưng nếu đem cái này gắn vào Bảng Hiệu mình nghĩ sẽ thấy 1 cuộn giấy to đùng. Còn chữ Phương Mai thì khó nhìn lắm, nhìn các nét cắt của bạn k sắc xảo lắm. Ở dưới chữ Phương Mai mình thấy còn có 1 cái nền xéo (màu xám nhạt) dư ra nữa. Cái đó là gì vậy?
  6. baoquan287

baoquan287 Thành viên cấp 2

Nhìn đc đấy.
  7. HSP

HSP Thành viên cấp 4

ý tưởng khá tốt , bạn làm các nét trông mềm mại nữa thì tuyệt :D
  8. justakid

justakid Thành viên cấp 1

Biểu tượng với text chưa cân đối. Khi in với kích thước lớn hoặc nhỏ sẽ không đẹp. Ngoài ra PHƯƠNG MAI thì để nghiêng, còn DESIGN PRINTING lại để đứng nên làm mất nhịp điệu của logo
  9. Nguyễn Kiều Linh

Nguyễn Kiều Linh Thành viên cấp 1

Theo chuyên ngành quảng cáo in ấn e thấy thế này là đc rồi, ý nghĩa lắm a , màu sắc đến bố cục đều ổn cả
  10. Già bản

Già bản Banned

Bạn thử cho phần chữ nằm bên trong trục in, cắt bớt chỗ giấy in và xoay để toàn bộ logo nằm trong hình chữ nhật 1X1.618 xem sao

Ủng hộ diễn đàn