Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo quán Cafe

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Lâm Thanh Hiền, 9/12/12.

Lượt xem: 4,904

1. Lâm Thanh Hiền Thành viên cấp 1

Mình đang thiết kế logo cho 1 quán cafe, tên là Life's Compass - La bàn cuộc sống, một không gian trẻ và lịch lãm của một quán café mang phong cách của giáo dục, của kiến thức. Nơi mà những người trẻ vừa thư giãn, vừa học tập, trao đổi kiến thức với các lớp học về nhiều lĩnh vực được tổ chức, nhiều diễn giả sẽ có các buổi trao đổi tại nơi đây. Mình làm hai cái, cái trên thì trẻ trung, còn cái dưới mang đâm phong cách cafe. Các bạn giúp mình nhận xét nhé, thanks trước :x

...
    Nguyễn Tất ThắngNguyễn Trung Hiếu thích bài viết này.
  2. Jun Xiaoyu

Jun Xiaoyu Thành viên cấp 2

Mình thấy logo hơi cứng so với tiêu chí của quán bạn đưa ra, và màu sắc của logo thứ 2 thì ko có gì gọi là trẻ trung .
    Lâm Thanh Hiền thích bài viết này
  3. Turtle bunny ears

Turtle bunny ears Thành viên cấp 2

Theo em thấy thì cái đầu thì không thấy được cafe còn cái thứ 2 thì không thấy rõ la bàn lắm :D
  4. Lâm Thanh Hiền

Lâm Thanh Hiền Thành viên cấp 1

Thanks các bác, em thấy thì cái trên màu sắc ok hơn, nhưng những nét mềm mại thì chưa nghĩ ra, các bác có ý j thì góp ý giúp em nhé ;)
  5. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

bạn nên ghép 2 hình ảnh compass + cafe thành 1 :D
    XuanThuyC thích bài viết này
  6. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

tham khảo nè :)
  7. Lâm Thanh Hiền

Lâm Thanh Hiền Thành viên cấp 1

Thêm tí xíu cho các bạn chém tip :D

8. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Bạn để chữ coffee dài bằng Pass đi. Để ngay dưới chữ Ass thế kia khác nào =.=!
  9. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Mình nói thật là ko mấy ng hiểu từ compass là la bàn đâu ;))
  10. XuanThuyC

XuanThuyC Thành viên cấp 1

mình cũng mới hiểu! :D
  11. junest

junest Thành viên cấp 2

logo chưa có gì là nổi bật và đặc biệt, nhất là cái ý nghĩa của tên vẫn chưa bộc lộ đc
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Tấm thứ 2 nhìn ko ra cái la bàn :">
  13. degia_thanhtinh

degia_thanhtinh Thành viên cấp 1

tấm 2 sao em lại nhìn ra giống hình Starbucks :D
  14. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Logo của bạn có bề ngang hơi dài sau này in ấn lên các sản phẩm như áo nv sẽ kg đẹp đâu.
    Lâm Thanh HiềnNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  15. IrisSK

IrisSK Thành viên cấp 1

Life's Compass - La bàn cuộc sống, một không gian trẻ và lịch lãm của một quán café mang phong cách của giáo dục, của kiến thức.

Ui, logo đầu tiên phần hình hơi nhiều góc nhọn đó bạn. Ghép cả phần hình và phần chữ vào thì bố cục nó bị loãng ấy.
    Typography phần chữ của bạn đẹp rồi, chỉnh chút nữa thôi, có thể không cần hình. Logo chỉ có hình, hay chỉ có chữ thôi cũng được. Bạn có thể cách điệu chữ. Còn nếu bạn chọn hình thì cho chữ be bé lại, để tiện lúc đặt lên các sản phẩm khác như đồng phục, thẻ đeo, quà lưu niệm, khuyến mãi, v..v..
    Lâm Thanh HiềnNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn