Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

LOGO thiết kế cho doanh nghiệp.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi sukhak2t, 19/8/13.

Lượt xem: 4,131

1. sukhak2t Thành viên cấp 3

Mình thiết kế logo này giúp một người bạn, mọi người nhận xét chỉ bảo giúp mình với ạ.

...
  2. Ma Đình Thiệp

Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

tớ thích màu của hình 2 nhưng lại thích mũi tên của hình 3 :)
  3. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Ma Đình Thiệp , cám ơn bạn, có phải vì đó là màu facebook ko? :D, đùa thôi, mình lại thấy thích màu của hình 1.
    Mọi người nhận xét giúp mình nhiều về phần bố cục vs nét chữ ấy ạ.
  4. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Mình thấy có một sự quen thuộc với mẫu logo này, như đã gặp ở đâu =="
    Hình như nó giông giống cái này:

Nói chung là giống font chữ, còn logo của bạn thì nhìn ok lắm :D
  5. Desth

Desth Thành viên cấp 1

E thich pic 1 a ợ :D
  6. kuteboy_195

kuteboy_195 Thành viên cấp 2

Nhiều khi logo nhìn mãi mà ko thấy được ý nghĩa..:D:D
    Mình thích cái hình 3 nhất bạn ạ,mình ko biết ý tưởng là gì nhưng hình 3 thấy được nhất
  7. westlife91

westlife91 Thành viên cấp 1

Nếu bỏ chữ enter, dấu chân và mấy dòng kẻ mình thấy logo này rất quen.
    sukhak2txuanhung thích bài viết này.
  8. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Mình nhớ có 1 cái logo hao hao vậy, tự nhiên quên mất . mà thôi
    Mình ko biết nội dung logo ý gì, nhưng [bản thân mình] Thì thấy mấy mũi tên và enter chưa ổn .
    sukhak2txuanhung thích bài viết này.
  9. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Thì trươc khi vẽ mình tham khảo nhiều logo, cái này mình bắt chước 1 cái logo cd của công ty gì đó mình ko biết nửa, nét vẽ nó giống thế này, mình vẽ lại thành chữ bc của mình. :D. thực ra logo này của câu lạc bộ tình nguyện mình tham gia, cũng ko lớn lắm và mình cũng là sinh viên năm 3, cũng ko phải là dân đồ họa. Đang làm áo nhóm nên cần 1 cái logo, mình ko có nhiều ý tưởng nên kham khảo nhiều phòng cách, thấy cái nào hay thì mượn ý tưởng đó cho cái logo của mình, chứ không phải lấy y cái hình của họ.
    Như vậy chắc ko sao đâu nhỉ. :)
  10. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Sẽ bình thường nếu như không ai biết. Nhưng sẽ không hay khi có người biết, đơn cử ở đây có tới 3 người cảm thấy logo nó quen thuộc. Nếu CLB của bạn ra đường bị người ta thì thầm đùa cợt: ''ê cái logo kia lấy ý tưởng của cái logo này nè....abc'' thì bạn nghĩ thế nào. Nếu người trong nhóm họ biết, họ cũng không lấy làm thích thú gì khi mang nó trên người.
    Giống như mặc áo nhái adidas ~ ddidos vậy ;))
    sukhak2t thích bài viết này
  11. minhnhik43

minhnhik43 Mới đăng kí

mình có như cầu thiết kế logo cho cửa hàng. bạn có thể giúp mình không. ib cho mình qua mail: mdt.nhi2610@gmail.com. thank bạn
  12. desmond1801

desmond1801 Thành viên cấp 1

minhnhik43 mình đã gửi mail cho bạn rồi, bạn check mail nhé!

Ủng hộ diễn đàn