Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Tìm logo gốc của bức ảnh này (nghi là đạo)

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi leolemon, 1/2/15.

Lượt xem: 16,286

1. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Sao không lấy ý tưởng rồi đổi design lại, ôm nguyên cái logo người ta đi thi mà cũng gọi là designer, đã vậy copy mà còn xấu hơn bản gốc nữa mới đau. Xác định là lên dĩa[-(
  2. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Mình không hiểu # Gia Kiệt nói gì. Bạn có thể nói cụ thể hơn cho mọi người cùng biết
  3. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Cái vụ làm logo này là sao chủ thớt? LÀm trang nào ?
  4. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Ý là mình thiết kế logo cho công ty của họ đưa ra 2 phương án. Và cuối cùng thấy họ gép 2 ý tưởng của mình lại 1 và đi đăng ký sở hữu trí tuệ không nói mình 1 câu :v
    Cái Bô TrôllHien Le thích bài viết này.
  5. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

À, mà bạn đã đăng kí logo của bạn chưa? Nếu chưa thì ko làm gì đc hết nhé :). Thời buổi giờ "mượn" ý tưởng rất nhiều.
  6. buttre_07

# Hien Le . Đăng ký gì bạn. Bạn ấy còn đang thiết kế để đưa ra mấy phướng án cho khách chọn, nhưng không ngờ gặp "khách sộp" cứ nghĩ lấy cái này ghép với cái khác của người ta thì không sao, và coi như thế là thiết kế mới, ko liên quan gì đến bên thiết kế kia nên không cần phải nói năng gì. Còn nếu đăng ký rồi thì ai còn làm lại thiết kế cho công ty khác làm gì nữa. Khách chưa duyệt thì đăng ký cái gì.
    Hien Le thích bài viết này
  7. caecus

caecus Thành viên cấp 2

xấu hơn bản gốc :))
  8. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

9. OKIA

OKIA Thành viên cấp 1

Ma cô còn sợ đạo chích huống chi người lương thiện... Bị " Chích" nhiều thì sẽ có kinh nghiệm thui :)
  10. buttre_07

#Gia Kiệt. Thế bạn xử lý vụ của bạn thế nào hay sẽ cho qua. Người ta đã đặt cọc trước khi bạn thiết kế chưa? Không thấy bạn nhắc đến phí thiết kế hay tiền ở đây. Cái quan tâm là bạn đã nhận được chút kinh phí nào chưa, chứ không quan tâm đến việc người ta đi đăng ký sở hữu mà có xin phép hay hỏi ý kiến của bạn hay không. Có thể người ta OK mẫu mà không cần đăng ký sở hữu cũng được. Trên 4R này cũng có nhiều vụ liên quan về thiết kế logo phí thiết kế logo đó, bạn tìm và tham khảo rồi đưa ra quyết định của mình. Mình biết để làm ra được 2 mẫu như của bạn thì thời gian bỏ ra không phải là ít (nếu là ý tưởng của bạn), không lẽ lại cho qua.
    Lần sau bạn post ảnh thì bạn nên nói rõ ràng cụ thể cho người đọc hiểu được hình ảnh đó có nghĩa là gì, ý kiến của bạn và khách hàng thế nào, để biết được mục đích của bạn nhé. Như hình bạn post lên mà không có lời giải thích về bạn, về khách hàng, thỏa thuận giữa 2 bên trước khi làm thì ai mà hiểu được. Ở đây không ai biết được trong logo này những gì là của bạn, những gì là của khách từ đầu cũng như quá trình làm việc của bạn với khách thế nào. Vụ logo này của bạn có giải quyết được hay không thì tùy thuộc vào sự khéo léo và cách giao tiếp của bạn với khách hàng. Xem ra kiểu này dễ mà công cốc.
  11. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Mình bỏ qua rồi. cũng khá lâu rồi mọi hôm tình cờ mình vào site của khách hàng và thấy nó. Còn phần 2 logo này mình có đăng lên diễn đàn lâu rồi mà. Post lại ae chém gió về thực trạng lạm dụng quyền sở hữu trí tuệ cũng như lợi dụng chất xám của mình thôi. Bị lừa mấy lần cũng quen rồi nên giờ dường như mình bỏ hẳn freelance. Chỉ tập trung ở cty thôi. Cũng ít lên 4r. TỪ ý tưởng đến bố cục icon 100% của mình thực hiện trong 2 ngày. Mỗi ngày 4h :D
    skylla25 thích bài viết này
  12. King ThànhAn

King ThànhAn Phụ trách offline miền Bắc

Thớt đâu r update cho ae đỡ ngóng nào :3
  13. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

trời ợi , cop gì mà thấy ghê quá, lộ liễu^:)^
  14. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

tmhung Thank bác nhé, có lẽ đến 9/10 em ăn cái contest đó rồi. Bao nhiu chai nếp tun đủ để hậu tạ bác đây? :))
    tmhung thích bài viết này
  15. leolemon

Thank tất cả các bác đã quan tâm. Cái cuộc thi này chỉ là 1 contest nhỏ trên Freelancer,com thôi, nhưng ai cũng biết là người ta mà thắng mình bằng những thứ không phải của họ thì nó rất là cay cú rồi. Hehe. Chắc e win quá. Em đã thông báo bên Employer rồi :). Cảm ơn các bác lần nữa.
    jumb0sanlathalcyonl thích bài viết này.
  16. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Chúc mừng bác nhé <:-P<:-P<:-P
  17. vmaxer

vmaxer Mới đăng kí

Chúc mừng chủ thớt. Mong cho người kia rút kinh nghiêm để lần sai ... :D
  18. leolemon

Hien Le Bạn lên Freelancer nhé, bạn update đủ thông tin rồi vào làm contest thôi, project thì ko nên bid vì mình chưa có ratting, chưa có feedback thì không ai nhận mình đâu. Mình thấy hình như bạn có kinh nghiệm làm thực tế rồi. Bạn lên đó làm dễ kiếm tiền lắm đó. Mình là trái nghề làm vui là chính mà cũng được chút chút $ rồi ^^
  19. leolemon

@All: em sẽ update tất cả thông tin sau khi kết thúc contest này (nếu mà em được giải nhất) =))
  20. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

cuối cùng cũng tìm ra rồi
    chúc mừng bác chủ thớt
    thôi thì hậu tạ 1 chai dầu ăn cho bác kia tìm được
    kaka
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn