Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Tìm logo gốc của bức ảnh này (nghi là đạo)

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi leolemon, 1/2/15.

Lượt xem: 16,285

1. NguyễnMinhKhang

NguyễnMinhKhang Thành viên cấp 1

Copy mà xấu hơn cả bản gốc ^_^!
  2. minhvu333

minhvu333 Thành viên cấp 1

leolemon bác ơi bác làm bên Freelancer ạ? bác có thể chia sẻ cho em ít kinh nghiệm đc ko? e muốn tham gia mà ko biết bắt đầu từ đâu :-<
  3. ph0on.hate

ph0on.hate Mới đăng kí

cho cái link để mình vào dự thi với bác thớt ơi
  4. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

còn logo của chủ topic đâu? đưa ra để mọi người xem coi có đạo đâu không?
    quydsÔng Già thích bài viết này.
  5. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

Soullegend Với tất cả các thiết kế của mình, mình hoàn toàn tự làm tất cả nhé, dù xấu dù đẹp cũng là của mình làm ra :). Mình chưa show vì contest chưa kết thúc. Cũng sợ không win thì mang tiếng =))
    ph0on.hate close rồi nhé bạn, mình đợi close rồi mới dám đưa lên đây chứ, trên này toàn siu nhân ai dám cạnh tranh, mà contest này cũng nhỏ thôi mà :))
    minhvu333 Mình cũng mới tham gia bên freelancer được 2 tháng thôi, 2 tháng trước mình không biết AI là cái gì cơ =)). Sau một thời gian mày mò và tự học thì giờ cũng làm được tàm tạm. Mình thắng được 3 contest rồi, thu cũng được ít $ :)). Nếu bạn thích thì mình sẽ chia sẻ cho bạn kinh nghiệm của mình, hehe. Nhưng mình đang tính viết hẳng 1 thớt mới chia sẻ toàn bộ kinh nghiệm làm freelance cho các bạn nào mới bắt đầu nên cũng đang lăn tăn :D
    huyminh3003, hoaiviet, Felix Lee4 người khác thích bài viết này.
  6. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

leolemon Mà trước khi bạn học AI thì bạn xài phần mềm thiết kế nào vậy, tay mơ không biết gì rồi bùm một phát học AI mà thắng được 3 contest thì quá dữ
  7. leolemon

tmhung Trước khi học AI mình học trên phần cứng là bút chì với giấy A4 loại AA nhé =)))). Nhưng mà nói rõ cho bạn biết là để thắng được 3 contest trong vòng 2 tháng, và bắt đầu từ con số 0 thì mình đã làm khoảng 100 cái contest trong vòng 2 tháng đó, trung bình là 3-4 contest 1 ngày. Tức là mình chấp nhận hơn 90 cái thất bại kia để có được trình độ tiến bộ vượt trội hơn so với con số 2 tháng vừa học vừa làm. Mình có động lực riêng nên dốc sức vào tự học và làm, mình đang học năm cuối công trình giao thông và vẫn đi học và làm đồ án bình thường :D. Chất lượng cải thiện càng ngày càng cao trong từng thiết kế của mình ^^
    801230, ToiHocDoHoa.comminhvu333 thích bài viết này.
  8. minhvu333

minhvu333 Thành viên cấp 1

hay quá bạn! trước mình cũng thử tham gia 1 contest trên đó nhưng mà hồi đó làm cũng kì công mà ko đc giải nên hơi nản.. muốn có người làm cùng nhưng ko biết ai. bạn có face ko có thể cho mình kết bạn đc ko :D
  9. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Bao giờ thì kết thúc :v hồi hộp như coi phim :v
  10. leolemon

minhvu333 Fb của mình là "Leo Chanh" nha, bạn cứ pm nói rõ bạn là Minhvu33 trên vds là okie, giúp gì được mình sẽ giúp :D
    sharinegan mình còn ko biết bao giờ kết thúc mà :(, close rồi nhưng mà người ta chưa chọn người chiến thắng, còn thời gian chờ cao nhất sẽ là 9 ngày nữa @@
  11. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

thấy có khác mà =)) cơ mà nhân tài ở đâu mà đi dự thi mà ôm nguyên thiết kế của người khác vô hay vậy ! kiểu này là chúc bác thớt loại được 1 đối thủ rồi >:)
    leolemon thích bài viết này
  12. Simsky

Simsky Thành viên cấp 2

Làm logo. Lấy ý tưởng từ logo khác theo mình thì không có gì xấu. Nhưng mà bê nguyên logo người ta vào rồi thay tên thế này thì quá đáng thiệt. Bác này win hơi buồn
  13. Maskters

Maskters Thành viên cấp 1

Hầu Như không sử gì hết, chỉ thấy thêm dòng text rồi đặt lại vị trí, z mà kung khoe, chán thiệt
  14. leolemon

Dành cho bạn nào quan tâm, mình đã cập nhật thiết kế của mình và nội dung contest ở #1 nha các bạn. Cảm ơn tất cả :x
  15. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

Thật ra cả 3 đều ko đẹp bằng cái fake là đúng. Cái 2 thì ko tí ấn tượng, cái 3 thì ko hợp ngữ cảnh, còn 1 thì tàm tạm nhưng lại quá quen, chính cái phần nhô lên của máy ảnh làm cái khác biệt nhưng nó lại gây cảm giác chệnh choạng và thừa thải, bố cục thì tam giác ok nhưng cách tạo hình kiến trúc cho logo cần suy nghĩ để để tinh tế hơn (nên chăng dùng nét thanh nét đậm cho logo giống như font!!? )
  16. hoaiviet

hoaiviet Thành viên cấp 2

Tấm B của bạn #15 theo mình thấy thì là con mèo. Nếu đổi màu trắng hoặc trắng đen thì sẽ không vướng vấn đề bản quyền:-B
  17. leolemon

Finish Update Valentine 14-2 :x
    Mấy ngày nay mình về nhà, bận chuẩn bị Tết nhất cho gia đình nên cũng tạm nghỉ freelance. Tối nay mình check mail thì nhận được thông báo chuyển giao cuộc thi rồi. Thiết kế thứ 2 của mình dành được giải. Cảm ơn tất cả ace Việt Designers đã theo dõi. Xin chào và hẹn gặp lại... sau Tết :">

18. leolemon

Hôm nay Tb mưa to. Ngồi nhà rảnh rỗi nên sẽ tiếp chuyện các bác. Ai muốn hỏi mình điều gì liên quan đến kinh nghiệm làm freelance thì inbox nhé, hoặc là cm trên đây mọi ng thảo luận cho vui :">
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn