Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logofolio 2015 - Năm của Retro Badge - Cùng khoe Logofolio 2015 của bạn nào!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi thunderlion95, 7/1/16.

Lượt xem: 4,800

1. thunderlion95 Thành viên cấp 3

Năm vừa rồi là một năm khá thành công của cá nhân mình khi mà nhận được một vài project rất là thú vị. Nay mình tổng hợp lại để chia sẻ những gì mình đã làm được với mọi người. Mình thấy các designer nước ngoài rất là hay, mỗi năm họ làm được gì, họ tổng hợp lại thành một project nho nhỏ, design thiệt là đẹp rồi post lên Behance hay Tumblr, vừa có tiếng mà vừa được thấy thành quả mình làm suốt một năm qua để cố gắng hơn cho năm mới.
    Vậy nên mình cũng mạo muội mời các bạn hãy comment trong topic này hoặc tạo một topic mới show lại những gì đã làm được trong năm 2015 vừa rồi để cộng đồng cùng nhau thảo luận những định hướng phát triển mới. Đừng ngại thể hiện mình nhé, biết đâu một nhà tuyển dụng "nằm vùng" sẽ tóm lấy bạn và gửi thư mời đi làm ngay đó!

Dài dòng quá, thôi thì đây là logofolio của mình, mọi người xem và cho xíu xiu đánh gia nha! ^^ Toàn bộ project thì mình có post trên Behance tại: https://www.behance.net/gallery/32628561/2015-Logofolio
    Các bạn vào xem và appreciate giúp mình, comment lại để mình vào appreciate project của các bạn luôn nha! ^^

...
  2. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

3. thunderlion95

up để mọi người cùng khoe! ^^
  4. KhánhDuyLD

KhánhDuyLD Thành viên cấp 1

Rất đẹp nhưng hai cái Logo đầu dễ bị nhầm lẫn vì em thấy mọi người dùng style Vintage đó khá nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/1/16
  5. thunderlion95

Style chung mà bạn! Chất riêng nó nằm ở typography cũng như phối màu. Nhìn thì có điểm chung nhưng nhìn kĩ sẽ ra nét riêng không lẫn vào đâu được. Vì thế nên style retro vinatge mới có chỗ đứng trong thời kì mà phong cách thay đổi chóng mặt như bây giờ! :)
    KhánhDuyLD thích bài viết này
  6. Long Trần Quốc

Long Trần Quốc Thành viên cấp 1

Logo đẹp Bạn có Trang nào hướng dẫn ý tưởng làm logo không
  7. Bụi

Bụi Thành viên cấp 2

có cảm giác như giống cái nhãn " badge" hơn, kiểu này vector khá nhiều, logo thì cần có sự độc đáo sáng tạo hơn nữa bn ạ.
  8. thunderlion95

Bạn nghiên cứu thêm về Retro Logo nhé! Mình tin là sẽ có nhiều thứ để bạn học hỏi đấy! :)
  9. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Style vintage này cũng cần có ý tưởng đấy bạn. Nếu không cũng chỉ là đẹp mắt thôi. Vì sao ngưởi ta sử dụng style này> Vì nó thể hiện được sự uy tín cũng như khẳng định chất lượng của thương hiệu. Những logo trên của bạn tuy nói là style vintage nhưng thực tế nó giống badge nhiều. Logo là cuộc chiến ý tưởng chứ không phải đẹp là đủ :D. Dù sao cũng like cho bác vì đã theo đuổi phong cách này, mặc dù theo cá nhân mình thì còn non lắm :D
  10. thunderlion95

Hihi! Bác ChestnutVN cho em nghía portfolio của bác để học hỏi kinh nghiệm với! Đúng là em cũng mới học làm retro style nên nhiều khi cũng bí ý tưởng!
  11. giupdomienphi

giupdomienphi Thành viên cấp 1

Nhiều logo đẹp nhỉ
  12. Mr.Devilz

Mr.Devilz Mới đăng kí

Khá ưng logo số 1. Good jobs man :D
  13. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Logos của bác sạch đẹp, rất ngưỡng mộ.
    Thích nhất là logo Fresh!
    Có chút góp ý cho logo 8 KM của bác...

14. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Cá nhân mình không thích thể loại làm theo style nào phong cách nào!
    Logo là cuộc chiến ý tưởng, từ ý kiến mong muốn của client rồi sáng tạo của cá nhân mà thành
    Cứ theo 1 style nào đó cố ý lái hướng mình đi cũng ko phải là hướng tốt cho lám, nhanh cùn ý tưởng và dễ bị nhìn nhầm giống logo người này giống phong cách kiểu kia!
    Thích cái NMK vs Fobe Deli hơn
    mấy cái kia làm ra ko biết cái chữ nhỏ nhỏ làm như nào mà đọc nữa :v
  15. thunderlion95

À style là do khách chọn, cho nên mình làm theo ý khách thôi! :3
    Cái gì tốt, cái gì là không tốt? Có lẽ đừng nên bàn luận làm gì, bởi nó rất là tương đối bạn ơi! :))
  16. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

:v
    Cá nhân kinh nghiệm làm brand phán chơi thế thôi :v

Ủng hộ diễn đàn