Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi avast xóa tất cả các file .js trong code

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi Singhle, 21/3/16.

Lượt xem: 1,913

1. Singhle Thành viên cấp 1

Chào mọi người,
    Hôm nay mình down code web về. dùng avast để quét. Thì nó báo rất nhiều file .js nhiễm virus malware-gen trj .
    Và xóa báo mình nên xóa.
    Mình liền lên ttrang wordpress.com để tải 1 thử 1 plugin yith-woocommerce-quick-view
    Tải về mình cũng web. Nó cũng báo trong file đó cũng có .js bị nhiễm malware-gen trj . Và khuyên mình nên xóa

Mọi người cho hỏi vậy là sao vậy. lỗi phần mềm hay là code có malware-gen trj thật !
    Mình đang muốn quét toàn bộ web vì sợ nhiễm shell cũng như base64. Nhưng cài 6scan thì mãi không được. Quét chưa gì đã báo lỗi. Còn cài Wordfence Scan quét. Thì nó chỉ báo các file đã được thay đổi. chứ nó k báo shell hay base64.
    mọi người giúp với

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mình ko rành về mảng này tuy nhiên nếu tải từ nguồn sạch mà vẫn bị Avast báo nguy hiểm thì coi chừng Avast đang lo xá quá :D
  3. sweetlove_sunny

sweetlove_sunny Mới đăng kí

Bạn có thể mang lên virustotal quét. Nếu chỉ có một vài antivirus nhận là virus thì ko lo
  4. BlackStorm

BlackStorm Thành viên cấp 1

Máy mình nuôi đầy virus nên mấy cái đấy mình cũng ko biết :v

Ủng hộ diễn đàn