Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi bảng màu trong corel

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi Danghg, 22/3/16.

Lượt xem: 14,185

1. Danghg Thành viên cấp 2

Các bác ới...corel e màu xanh bị lỗi bảng màu này là sao vậy. trước cài nó xanh đậm hơn mà

...
  2. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Chắc bạn đang ở hệ màu CYMK ! Bác chuyển RGB.
    Vào Window -> Color palettes -> RGB palettes
  3. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

ông đưa cái ảnh lên xem nào
  4. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Đây các bác ơi
  5. huyhoangdlu

[​IMG][/IMG] bro vào tool chọn phần clor management nhưng mà để màu như này đến lúc in ra sai lệch hoàn toàn luôn nhá
    [​IMG][/IMG]
  6. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

hình như phải virut hay s ý...còn cách nào k bác
  7. huyhoangdlu

ko phải virut, tôi ko đăng được ảnh, ông vào chỗ color managerment ông tích vào cái mũi tên đến cái màn hình ấy,
  8. Anh Design

Anh Design Thành viên cấp 2

Chào bạn, cái màu đó là màu RGB, bạn chuyển sang lại màu CMYK là như cũ thôi (như #2 nói) nhưng chuyển ngược lại, vì hiện tại corel mặc định là CMYK.
  9. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

ok.. đc r...Thanks nhá...
    nhưng mà ông biết nguyên nhân tại sao bị nthế k. mà chỉnh lại r in ra vẫn như trước chứ
  10. Anh Design

Cái đó là chắc khi làm bạn ấn nhầm sang bảng màu RGB thôi, không sao đâu. Khi in ra thì vẫn bình thường như trước đây!
  11. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Thanks b :D
  12. huyhoangdlu

ông mà để như thế nhá, in ra khác xa màu hiển thị trên màn hình, còn bỏ cái dấu tích đến màn hình đi thì in ra còn khác ít, cẩn thận đấy nhé, nếu xuất file rgb còn dc, còn in ấn thì nên tham khảo mấy bro có kinh nghiệm
  13. Anh Design

Màu RGB chỉ để gởi market cho khách hàng xem và duyệt thôi. Còn khi in ấn thì mình bitmap thành CMYK dễ dàng mà bạn!

Ủng hộ diễn đàn