Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi Brush tool trong Ai Cs6 (M)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi KienTinhTinh, 2/10/14.

Lượt xem: 9,970

1. KienTinhTinh Thành viên cấp 2

Xin chào anh chị em cộng đồng Vds. Mình mới cài Ai Cs6 và sử dụng công cụ Brush để vẽ nét, nó báo lỗi như ảnh dưới đây. Mong các bạn giúp đỡ. Mình đã tạo layer mới trên lớp bg.

...
  2. KienTinhTinh

KienTinhTinh Thành viên cấp 2

Phạm Hữu Dư admin vào xem hộ mình với, lỗi này mình khó hiểu quá. Thanks
  3. kumito

kumito Thành viên cấp 2

Không phải admin có trả lời được không? Bạn đang thao tác trên layer bị khóa
    nhấp bỏ ổ khóa đi
    cudyandem thích bài viết này
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Layer bị khóa thì sao thực hiện được?
    Hà Bơ thích bài viết này
  5. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner: lúc đầu mình cũng nghĩ thế, nhưng mình nghĩ đấy là cái ảnh, vì mình cũng thử kéo 1 ảnh vào, tạo layer mới để vẽ thử cũng không được
    Hồng Sơn thích bài viết này
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Chuẩn! Thớt đang thực hiện trên một tấm hình bitmap nên nó vậy ;) Mình cũng ko nghĩ ra điều này.
    Hà Bơ thích bài viết này
  7. KienTinhTinh

KienTinhTinh Thành viên cấp 2

Mình có khóa đâu. Thế muốn thực hiện được phải làm sao mn nhỉ, tắt ảnh đi à
  8. nguyenthao811

Dù Kun VietDesigner có cách để vẽ lại 1 hình như thế không?, vì mình cũng thử khóa layer ảnh, dùng trên layer mới cũng chưa được
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Vẽ lại thôi hoặc dùng Image Trace nhé! Vì cái hình của thớt nó dạng hoạt hình được phân biệt màu tương đối nên sẽ dễ dàng chuyển đổi từ ảnh bitmap sang vector được.

Hà Bơ thích bài viết này
  10. designthanh

designthanh Thành viên cấp 2

Mình đã có cách khắc phục lỗi của bạn
    Thứ 1: bạn tạo một file+new cho ai
    Thứ 2: bạn copy cái hình hoặc place nó vào trong file đó.
    Lưu ý không được mở file ai từ file Jpeg chắc chắn bạn dùng brush sẽ không được.
  11. nguyenthao811

@designthanh: Cách đấy mình thử cũng chưa được
  12. designthanh

designthanh Thành viên cấp 2

nguyenthao811 mình đã thử rồi bạn file.jpeg kích vô brush sẽ không được. Nhưng file copy từ đuôi .ai thì sẽ được bạn ak. Bạn thử lại xem
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/10/14

Ủng hộ diễn đàn