Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi Camera Raw photoshop cc2015

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi lachihai, 18/5/16.

Lượt xem: 5,878

1. lachihai Mới đăng kí

Hiện tại mình đang bị lỗi Camera Raw photoshop cc2015, mình cần đc sự giúp đỡ của toàn thể cộng đồng Vietdesigner
    Mình rất mong đc sự chỉ dẫn để khắc phục lỗi này phía dưới e có để tấm hình chỉ định cái lỗi.
    Em cám ơn rất nhiều.

...
  2. lachihai

lachihai Mới đăng kí

lỗi Camera raw photoshop cc2015
  3. không biết lấy tên gì

không biết lấy tên gì Thành viên cấp 2

Update bản cameraRaw mới nhất luôn thử coi hết hông
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Lỗi này là lỗi card màn hình không tương thích với phiên bản Camera Raw.
    • Edit > Preferences > Performance > bỏ dấu check Use Graphics Processors.

Quảng cáo In ấn Gia Bảo thích bài viết này
  5. lachihai

lachihai Mới đăng kí

Nhà e k sài card màn hình và e làm theo cách của a vẫn k đc
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Chứ máy nào chẳng có card màn hình?
  7. lachihai

lachihai Mới đăng kí

card rời thì e k dùng, vậy còn cách nào nữa để giúp e chỉnh đc cái camera raw k :(
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@lachihai : Hok sài Card màn hình rời,hok sài RAW, thì về Photoshop, chọn mục Select Color, chọn 7 màu này, chỉnh như bên chỉnh RAW, sào wa sào lại, cũng ra màu sắc đẹp như RAW thoai !

1. Ăn thua là ở trình độ Photoshop của bạn, chứ hok phải có RAW mới làm ăn ngon lành dc, hok có RAW đi húp cháo à ? Khi luyện trình độ cao, thì Photoshop vẫn làm ăn ngon, ngang ngữa như Light Room, và vẫn có rất nhiều cách làm ăn ngon hơn con Camera RAW.
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/5/16
  9. lachihai

lachihai Mới đăng kí

tranvan.muon Cám ơn a, e còn gà mờ lắm nên e mới cần tới Camera Raw để k cần sào qa sào lại đây. Có nghỉa là phải có Card màng hình rời mới sài đc Raw hả Bác?
  10. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@lachihai : Đúng vậy, phãi có Card màn hình rời, là có tất cả, nó bao gồm Lightroom cũng cần Card MH, onOne Mask Pro tách nền, cũng cần nó, các loại Plugin 64 bit, đa số là cần Card màn hình, còn rất nhiều thứ nữa, chỉ tức là Card màn hình rất mắc tiền, rẻ nhất cũng 1.5 Mega Tiền, a thời xưa, cũng là lỡ mua Card onboard, bi giờ hok có tiền nâng card, vì cuộc sống của a là 1 người lám, 3 người sài, ha ha ! :))
    Hồng Sơn thích bài viết này
  11. lachihai

lachihai Mới đăng kí

tranvan.muon Ok cám ơn a, cuối cùng e cũng đả hiểu và thông đc
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn