Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi cảnh báo Cookies European Union trong Blogspot

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi inu4better, 13/9/15.

Lượt xem: 3,563

1. inu4better Mới đăng kí

Chào các bạn trong forum, mình có lập 1 trang blogspot, mới cách đây khoảng 1 tháng mình vào màn hình quản lý của Blogspot thì nhận được cảnh báo lỗi : " Cookies notification in European Union countries" , và đến bây giờ nó vẫn cứ hiện , nội dung cảnh báo nó như sau:

Code:
    European Union (EU) laws require you to give EU visitors information about cookies used on your blog. In many cases, these laws also require you to obtain consent.

As a courtesy, we have added a notice on your blog to help meet these regulations. The notice lets visitors know about Google's use of certain Blogger and Google cookies on your blog, including Google Analytics and AdSense cookies. Learn about Google’s privacy practices and how Google uses data on partner sites
    Đường link hướng dẫn giải quyết cảnh báo này ở đây: support.google.com/blogger/answer/6253244?p=eu_cookies_notice&hl=vi&rd=1

Mình không rõ về cái cảnh báo này lắm, có anh em nào gặp trường hợp này chưa? Nếu mình ko chấp nhận hoặc ko làm gì thì có bị sao ko?

Xin cảm ơn các bạn nhiều.

...
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Nó yêu cầu bạn enable cookies setting lên để google nó theo dõi visiter từ EU, nếu trang của bạn viết cho người Việt tại Asia thì bạn cứ kệ cha nó, không vấn đề gì đâu.

Ủng hộ diễn đàn