Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi chuyển đối tượng đã group sang trang khác bị tách rời?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Gia Phú, 24/11/15.

Lượt xem: 1,652

1. Gia Phú Thành viên cấp 4

Có ai bị lỗi này chưa, vẽ một hình bên trang này rồi thảy qua trang kia bị tách ra thành nhiều mảnh cách xa nhau, lỗi này mình chả hiểu, chưa tìm được cách khắc phục #:-s

Bên dưới là hình đã vẽ xong!
    [​IMG] [​IMG]

Sau khi group và thẩy qua trang new thì nó ra như vầy, ức chế quá :3

...
    vietvuong thích bài viết này
  2. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

À. Tui đang xài bản CC hay bị z lắm. Chỉ cần di chuyển phần bị lệch đó qua lại, lên xuống hay thu nó to nhỏ 1 2 lần, sau đó ctrl+z lại như ban đầu bạn copy qua là đc.
  3. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Bạn có thay đổi kích thước không, thử Expand ra xem sao
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

vietvuong mình không di chuyển được như bạn ~X(
    dao duc viet kích thước ko thay, trang giấy mới cũng vậy, nhưng paste qua sẽ bị vậy, nó ko xảy ra khi save lại và mở lên paste thì ko @-)
  5. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

giaphu_design : bạn group các layer bị lệch đó lại rồi move nó như bình thường thôi, sau đó ctrl+z để hồi lại như cũ, sau đó click chuột ra khỏi bg. Mình làm infographic bị hoài à. Mình làm vậy đều đc. cái này do phần mềm bị lỗi hay sao ấy. Đang xài bản CC thấy khá khó chịu.

Hay bạn teamview mình coi thử.
    Hồng SơnGia Phú thích bài viết này.
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Ok để mình thử xem :3

Ủng hộ diễn đàn