Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi CS6 về Lighting Effects

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi 2525132524, 15/8/12.

Lượt xem: 30,360

1. 2525132524

2525132524 Thành viên cấp 1

Hay do card màn hình nhỉ.Máy bác card rời ah
  2. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

lỗi này là lỗi gì vậy trời???
    có ai biết ko ? mất tiêu đâu 2 cái vòng tròn chỉnh ánh sáng.hic
    trước cài xong tưởng bản cs6 nó thể.xài mới biết bị lỗi.
    mỗi lần động tới là phải qua cs5 :((
    có ai bít ko?
  3. dktran

dktran Thành viên cấp 1

Mình mới tải về và add zô thấy cũng bình thường không bị lỗi.
  4. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

Bản đó của mình là CS5 thì phải. Không lỗi gì nhưng không được như CS6
  5. 2525132524

lỗi này có vẻ nhiu người bị
  6. dktran

dktran Thành viên cấp 1

7. TuanVuKT

Tải bản của bác Hổ về của e vẫn vậy bác à. Không thấy cái Lighting Effect nó ở đâu cả zz
  8. 2525132524

9. TuanVuKT

Winxp chắc không có Lighting Effect trên cs6 rồi. Thôi chẳng cần cài cái đó làm gì. Có gì dùng cái texture cho đẹp ^^
  10. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Nguyên nhân của lỗi này là do Ps không nhận được Card đồ họa của máy. Có thể là do chưa cài Driver hoặc Driver chưa được Update.
    Vừa cài Win 8 Enterprise xong cài Ps xong là bị thế luôn vì Display Driver cài kiểu gì cũng không thích hợp cho Win 8.
    Nếu các bạn vào Edit/Preference/Performance. Trong khung Graphics Processor Setting bị mờ và không đánh dấu được vào ô Use Graphics Processor thì chuẩn luôn. Chức năng 3D và 1 số chức năng khác các bạn cũng sẽ không dung được dù có là Extended.
    Khắc phục bằng cách tìm Driver chuẩn cài, Update kịch kim, nếu vẫn không được thì Restore lại Win của nhà sản xuất rồi cài lại Driver vì có thể Win cờ rắc các bạn đang dung không tương thích với Driver từ nhà sản xuất.
    Như mình thế là phải chia tay với Win 8 rồi. Quá buồn! :(
    TuanVuKT thích bài viết này
  11. 2525132524

đã update lại driver và dùng đc Lighting Effec nhưng mất tiêu đâu 2 cái vòng tròn... nản!
  12. Phạm Hồng Phúc

Phạm Hồng Phúc Mới đăng kí

Bạn Hổ báo đâu rồi ấy nhỉ bạn về up lên nguyên cái foder này lên xem nào
    C:\Program Files\Adobe\Adobe Photoshop CS6\Presets\Lighting Effects
    xong rồi đem về cho anh em thử với hjc hjc
    TuanVuKT thích bài viết này
  13. TuanVuKT

bác xversion1 nói chuẩn đó. thử cài sang máy thằng bạn có driver chuẩn của máy hiện ngay. Khi máy nó cài lại win không cài driver chuẩn không có lighting effect luôn

Hổ share rồi đó. Giống nhau thôi bác à. Máy bác cũng có folder Lighting Effects rùi. do driver đó
  14. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Cái này mình Share rồi mà :D - Nhưng mấy bạn thử không được - có lẽ lỗi Driver thôi ;)
  15. Võ Duy Kường

Võ Duy Kường Thành viên cấp 2

@TuanVuKT Bạn ơi cách cài thêm cái Reder/lighting efftects như nào vậy? mình dùng bản CS6 Superstition cũng có phần render này nhưng khi click thì không hiện ra gì cả...hướng dẫn mình với :( ty bạn!
  16. Võ Duy Kường

Võ Duy Kường Thành viên cấp 2

Mình cũng không xài được render/lighting efftects. còn những phần khác trong render vẫn xài được. có cách nào xử lí không hướng dẫn cho mình với! :(
  17. michio

michio Thành viên cấp 1

mấy bác cho em hỏi là sao cái dòng Lighting effect của em nó bị mờ, không dùng được, em đã chỉnh mode màu là RGB nhưng vẫn không được, vậy vấn đề của em bị mắc ở đâu ạ. Em đang dùng Photoshop CS6 bản 32bit.
  18. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Lighting Effects mờ khi ảnh không phải chế độ RGB, không phải 8 bit, Card đồ họa không có hỗ trợ. Hai cái đầu ở Image Mode, cái sau ở Preferences\Performance\Graphic Processor Settings.
    Bạn thử kiểm tra lại mấy cái đó xem, nếu vẫn không được thì mình chịu. :D
    michio thích bài viết này
  19. michio

michio Thành viên cấp 1

xversion1 cảm ơn bác, cái driver cũ quá rồi (up lần cuối 2012)#:-s
  20. huynh quoc quan

huynh quoc quan Mới đăng kí

cac bac oi cua em co lighting effects nhung cung khong dung dc ne a giup em voi..
    em moi tap lam thoi ak

Ủng hộ diễn đàn