Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi CS6ServiceManager.exe - Application Error

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi DangQuang998, 24/8/17.

Lượt xem: 7,480

1. DangQuang998 Thành viên cấp 2

Tự dưng dạo gần đây máy mình bị hiện lỗi như này. không hiểu sao cứ khởi động máy với vào PTS là nó lại hiện lên.
    Khi vào Pts thì cứ 5s nó hiện 1 lần, tắt đi lại hiện, bực quá ko tắt nữa đến khi tắt pst đi thì nó đã hiện được mấy trăm cái rồi. Ae ai đã từng bị chưa cho mình xin cách giải quyết với

...
  2. DangQuang998

DangQuang998 Thành viên cấp 2

3. DangQuang998

ko ai bị à
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@DangQuang998 : Đương nhiên là máy người ta, là đồ xịn, sài ngon lành, chứ đâu có bị giống bạn dc.

2. bạn mở Task Manager, ra dò xem, cái nào tên là CS6 Servise Manager.exe, thì tỉm cách dishapired (hủy bỏ) khởi động lại máy tình PC, là dc.
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/8/17
    DangQuang998 thích bài viết này
  5. DangQuang998

Haizz vậy là bác chưa bị rồi, e đã tìm đủ mọi cách, nếu mà tắt trong task manager đc thì nó đã ko hiện đi hiện lại, tắt đi lại hiện, ko tắt thì nó cứ nhân lên
    tranvan.muon thích bài viết này
  6. DangQuang998

có lẽ phải dùng phương án cuối cùng là cài lại win thôi, :))
    mà cài lại win lại phải cài lại bao nhiêu là plugin rồi font, ngại thật
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@DangQuang998 : Gỡ ra, rùi dùng Cleaner Tool dưới này, chọn cái số thứ tự mục nào là xóa sạch tất cả sản phẩm Adobe, Enter và xóa sạch, là xong phim. (xóa gỡ bỏ, là bắt buộc, hok có cách nào hok gỡ bỏ, mà chạy dc ngon cả.

https://helpx.adobe.com/creative-cloud/kb/cc-cleaner-tool-installation-problems.html

2. Khởi động lại máy tính.

3. Nếu Windows 7 64 bit, thì cài Photoshop CC dưới này, là sài ngon cơm :

https://forum.vietdesigner.net/threads/fshare-adobe-photoshop-cc-2014-full.74329/

4. nhiều Plugin quá, cũng có cracked và sẽ là lý do làm hư Photoshop này luôn.

5. Từ từ, làm theo trên kia, mình chỉ dẫn cho, bao chạy ngon, hok cần cài lại Windows đâu.

6. Đừng ham cài version mới quá CC 2015, CC 2017, nó toàn dùng online cài bằng Manager Online, và hok có file setup.exe để cài, mà cài online nhiều lần, dễ bị nó phát hiện máy này cracked sài lậu, và dẫn tới nó cố tình làm ra lỗi tùm lum.

7. Nên cài bằng file Photoshop setup.exe 1 món rõ ràng link dưới này, hok có Manager xen vào, thì sài ngon cơm.

Chỉnh sửa lần cuối: 25/8/17
    DangQuang998 thích bài viết này
  8. DangQuang998

Thank bác rất tận tâm, sau vài ngày mò mẫm e đã tìm ra được nguyên nhân.
    Do 1 số pm diệt virut hoặc xung đột nào đó mà đã bị mất 1 số file dll trong thư mục system32 và thư mục sysWOW64 dẫn đến pts ko tìm đc sever, sau khi bổ sung các file đó và nó lại ngon lành, :))
    micky1503tranvan.muon thích bài viết này.
  9. micky1503

micky1503 Thành viên cấp 1

bạn chủ topic có thể hưỡng dẫn minh lloix của bạn không, mình cũng đang bị dính lỗi y hệt bạn bực quá
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn