Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi diễn đàn xenforo không đăng nhập được

Chủ đề thuộc danh mục 'Xenforo' được đăng bởi a du, 7/2/15.

Lượt xem: 5,099

1. a du Mới đăng kí

Chào!
    Diễn đàn mình tự nhiên tất cả user không thể đăng nhập được (chắc chắn pass đúng 100%).
    Mọi nguoi co thể gisup mình không?, Hình mô tả bị lỗi bên dươi
    Cám ơn

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chưa gặp lỗi này bao giờ, thử vào dòng 431 của file abstract.php xem coi lỗi gì, tự nhiên bị hay có phải do thay đổi host ko?
  3. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

Lỗi này do hàm mail server bị gì rồi, cụ thể là vấn đề ở chổ port thì phải :-?
  4. a du

a du Mới đăng kí

Minh khong co đoi host dang xài tự nhiên cái bị vậy. Xài của VMMS. Hok biết có phải do host không nữa. Bạn chỉ cách khắc phục giup minh di
  5. MidsideElite

Bạn xem lại Email setting nhé, tại lâu rồi mình ko dùng xenforo.

Enable cái SSL lên và thay port 465 hoặc 587 chẳng hạn
    a du thích bài viết này
  6. a du

a du Mới đăng kí

mà cái này minh đang nhap bao sai pass có ảnh huong toi email hả bạn. mình cung mơi tâp làm nên hok rõ. cái 465 hoac 587 la câu hình gui email thôi mà. còn cai này lôi pass ma ban
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/2/15
  7. MidsideElite

Lỗi bạn là do nó không chứng thực được từ server mail nên phải setting ở email. Lỗi này trước mình từng bị 1 lần nhưng cũng bó tay bạn à . Bạn làm theo mình thử được không, nếu không được bạn qua bên forum vxf để hỏi nhé, bên đó nhiều người chuyên hơn.
    http://vxf.vn/categories/vietxf-supports.35/
    a du thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn