Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi Encoder After Effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi cauvongtinhyeu, 21/7/14.

Lượt xem: 26,984

1. cauvongtinhyeu Thành viên cấp 2

Ai giúp mình với. . Khi mình chọn Export thì nó báo lỗi như thế này, không Export ra Media Encoder đc, trong Media Encoder cũng không nhận After Effect Project. Mình đã cài bản Media Encoder mới nhất rồi. Nó chỉ nhận có Premiere Pro Project thôi. Làm sao khắc phục ạ ?
    Còn đây là lỗi Media Encoder

...
  2. phunv.hust

phunv.hust Thành viên cấp 1

Thường thì cài after efect là nó tự cài đặt thêm media encoder mà bản 2014 k cài cho hay sao ấy. Mình cũng bị lỗi này mà trong máy chưa có Media encoder. bạn cài thêm bản cc 2014 cả media rồi à
  3. ds.thongkaka

ds.thongkaka Thành viên cấp 1

Bạn coi đường dẫn thử, không được có tiếng việt có dấu :)
  4. cauvongtinhyeu

cauvongtinhyeu Thành viên cấp 2

Mình cài Media encoder CC 2014 rồi, nhưng mà nó không nhận AE mới đau. Đành phải cài lại bản CC 2013. Cài AE CC 2013 nó cài thêm ME 2013/ thế là nó nhận luôn cả Premiere nữa. Dynamiclinks cũng dùng đc luôn, chuyên qua lại giữa AE với PP ngon lành. Lỗi này chắc là do không tương thích phiên bản
  5. phunv.hust

Mình thì cài cc 2014 ngon lành. AE xong cài ME nhận bình thường. chắc bạn có vấn đề về với cc 2013 nên nó lỗi thế
  6. cauvongtinhyeu

đã tìm ra lỗi, đơn gian là do không tương thích phiên bản giữa AE và ME, AE cc2014 nó không nhận ME cc 2013. lỗi dynamiclinhk. cách sửa, thay AE 2014 = AE 2013 :(
  7. phunv.hust

sao k thay ME 2013 thành ME 2014.
  8. cauvongtinhyeu

thay rồi nhưng không được bạn ơi, chỉ có bản update, update lên 2014 vẫn thế
  9. phunv.hust

gỡ hẳn ra rồi cài lại ME2014 mới ý bạn. Mình cài k vấn đề gì mà.
  10. tphuong2510

tphuong2510 Mới đăng kí

nếu mình cài after effect cc 2014 mà không cài media encode cc 2014 có được không ? Mình downlaod bằng Creative Cloud :D
  11. Hutaz Nguyễn

Hutaz Nguyễn Thành viên cấp 2

mình cũng đang bị tương tự như bạn, nhưng lỡ cái đặt hết tất cả plugin cho bản AE CC 2014 rồi, với lại cũng muốn xài bản mới này, không còn cách gì khác à :\
  12. cauvongtinhyeu

Phải gỡ ra cài lại thôi bác ơi, không có cách nào khác đâu ạ, lỗi tương thich mà, trừ khi bác chấp nhận encode chậm và không chuyển comp AE sang thẳng luôn PP
  13. cauvongtinhyeu

mình còn cài cả bộ video copilot hơn 9bg vào rồi mà vẫn phải gỡ ra cài lại, :((:((:((:(( đời khôg như mơ, à mà có khi bây giờ nó ra PP mới và Media encoder mới rồi cũng nên, có khi bác thử cài 2 cái đấy lại đi, biết đâu lại đc đỡ phải cài lại AE, thời điểm mình up bài này thì chưa có bản PP với ME nào tương thích với AE cả :-&:-&:-&L-)L-)L-)
    Hutaz Nguyễn thích bài viết này
  14. Hutaz Nguyễn

cauvongtinhyeu chắc ngồi cài bản media encoder lại thử xem sao :3
  15. cauvongtinhyeu

16. Hutaz Nguyễn

cauvongtinhyeu thích bài viết này
  17. cauvongtinhyeu

18. tphuong2510

tphuong2510 Mới đăng kí

Ủa vậy là Media Encoder phải cùng phiên bản với After Effect thì mới import vào để render được hả mọi người.

Mình có thắc mắc là giờ mình đang xài After Effect CC 2014 thì import vào Media Encoder CC 2015 thì có được không ạ ?
  19. dongMusk

dongMusk Thành viên cấp 1

20. kanter

kanter Thành viên cấp 1

Do bạn cài ở ổ khác không giống với đường dẫn mặc định của Encoder nên nó không định dạng đc file aep , bạn tạo file AE lại với đường dẫn mặc định rồi dán shortchut của nó vào là đc
    đường dẫn : C:\Program Files\Adobe\Adobe After Effects CC 2015.3\Support Files\AfterFX.exe
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn