Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi Font Chữ Bị Vỡ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi toanit0392, 23/5/14.

Lượt xem: 6,782

1. toanit0392 Thành viên cấp 1

Mọi người cho mình hỏi.mình tạo text mà nó cứ bị vỡ ( bạn để ý viền của chữ)..không biết nó ở chế độ nào của font...mình cũng không rành về mấy lỗi này lắm ..mong mọi người giúp đỡ

...
  2. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

bạn dùng loại nào, otf hay ttf. nếu loại otf thì vỡ là đúng
    toanit0392 thích bài viết này
  3. Cá Xanh

Cá Xanh Thành viên cấp 1

Theo mình biết thì trong trường hợp này chỉ có thể hạn chế răng cưa được thôi chứ không làm mướt hoàn toàn được.
    Bạn search google từ khóa "illustrator anti-aliasing" để biết thêm.

Để hạn chế tối đa thì nên làm đồng thời các bước như sau:
    1. Chọn đối tượng -> Window -> Type -> Character.
    Palette Character hiện ra (nhớ để Show Option), bên dưới góc phải có hình 2 chữ aa. Click vào sổ danh sách ra chọn Strong (bạn thử chọn None và so sánh sẽ thấy sự khác biệt).
    2. Vào Effect -> Rasterize. Ở phần Anti-aliasing: chọn Type Optimized.
    3. Nếu Export ra dạng .PNG: File -> Export -> Ở phần Anti-aliasing: chọn Type Optimized.

Bạn làm thử xem được không, mình vẫn hơi mơ hồ về bước 2 và 3, chỉ thấy là nó ổn hơn chút ở một số trường hợp.
    toanit0392 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn