Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi font chữ commerce-condensed trên website này là gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Chitohoney, 16/5/16.

Lượt xem: 2,792

1. Chitohoney Mới đăng kí

Thân chào các pro

Tôi đang bị gặp vấn đề với font chữ commerce-condensed khi áp dụng font này trên website mới thiết kế. Coder bảo là do font này không cho phép viết nhiều nên toàn bộ trên trang đề xuất hiện lỗi: lâu lâu lại xuất hiện chữ fl rải rác trong trang tin. Vì không muốn sử dụng những font truyền thống nhưng arial, time new romance,... nên tôi thấy thích font thân chữ cao không chân như commerce-condensed.

Rất mong bạn nào có kinh nghiệm về dụ này tư vấn giúp tôi. Hy vọng có cách bởi vì lỗi này không xuất hiện trong chữ mà xuất hiện ở ngoài chữ.

Hoặc nếu không thì có thể giới thiệu cho tôi 1 font nào đó tương tự nhưng không bị lỗi không?

Rất cảm ơn mọi ý kiến tư vấn và góp ý của các bạn.
    1 link ví dụ có lỗi lặp 2 chữ fl:

matongchinto.com/chi-tiet-tin/27/tuyen-dung-dai-ly-ban-hang-online-

(Hiện tại coder đã chuyển nội dung content sang arial cho khỏi bị lỗi rồi, còn cái mô tả của tin này vẫn bị xuất hiện 2 chữ fl ở cuối câu.)

...
  2. Chitohoney

Chitohoney Mới đăng kí

Cả nhà giúp mình với!
  3. Chitohoney

Chitohoney Mới đăng kí

Có lẽ các cao thủ đã đi ngủ hết rồi
  4. Ncn

Ncn Thành viên cấp 1

Bác khóa truy cập DevTools rồi thì sao mà xem được không biết.
  5. Chitohoney

Chitohoney Mới đăng kí

Xin lỗi mình không chuyên môn lắm, khóa truy cập DevTools là gì nhỉ?
  6. coids

coids Thành viên cấp 2

Là không f12 đc, không chuột phải inspect element đc chứ sao.
    Nếu thích chuyển font cao có thể sử dụng google font như roboto condensed hoặc open sans condensed.
    Chitohoney thích bài viết này
  7. Chitohoney

Chitohoney Mới đăng kí

Cám ơn bạn NCN, mình đã nhờ mở Dev tool rồi, mong bạn và các pro vào xem và chém gió giúp mình. Tks.
  8. Chitohoney

Chitohoney Mới đăng kí

Chào bạn Coids, 2 fonts bạn tư vấn đã được Việt hóa chạy trên web không có lỗi chưa vậy bạn? (Lỡ hỏi rồi, hỏi cho tới luôn vì chưa biết có xài được không?;)). Tks bạn rất nhiều.
  9. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

10. coids

coids Thành viên cấp 2

2 Fonts trên dùng được, hoặc có thể làm theo cách #9 để chọn những font khác, nhưng cao thì chỉ có 2 loại trên thôi.
  11. Chitohoney

Chitohoney Mới đăng kí

Cảm ơn bạn coids rất nhiều, để mình nhờ coder chuyển sang font mới thử xem sao và sẽ hồi đáp.

Ủng hộ diễn đàn