Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi font chữ khi Place file PDF vào Ai Cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Winter16, 15/3/17.

Lượt xem: 14,321

1. Winter16 Thành viên cấp 3

Tình hình là mình muốn Place danh sách khách hàng từ file PDF (mình làm file PDF bằng Word 2010), làm được vài file rồi vẫn ổn nhưng đến khi Place từ file này thì lại bị lỗi font chữ. Mình dùng Times new roman nên không thể không có Font này trong máy.

...
  2. leeboy

leeboy Thành viên cấp 1

Theo mình biết thì pdf có thể sửa trực tiếp bằng Ai mà nhỉ.
  3. TaiLM

TaiLM Thành viên cấp 1

place vào AI -> Object -> Flatten Transparency -> Outline chữ là được nha bác.
    Tên Này Là Duy Nhất thích bài viết này
  4. Tên Này Là Duy Nhất

Tên Này Là Duy Nhất Mới đăng kí

" place vào AI -> Object -> Flatten Transparency -> Outline" chữ là được nha bác.

dùng cách này có chuẩn 100% chất lượng không bạn?
  5. TaiLM

TaiLM Thành viên cấp 1

" place vào AI -> Object -> Flatten Transparency -> Outline" chữ là được nha bác.
    dùng cách này có chuẩn 100% chất lượng không bạn?

Cách này chuẩn khi muốn chèn file có font chữ vào AI để tránh lỗi font khi file chưa convert hết font.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn