Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi gõ tiếng việt trong ai

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi LUNGtung, 13/4/18.

Lượt xem: 6,467

1. LUNGtung Mới đăng kí

mình gõ tiếng việt ở pts , word hay các phần mềm khác đều được mà gõ dấu trong illustrator đều bị chuyển thành chữ V . Mình đã bật vietkey và chọn font việt hóa đều không được .

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Phải chụp màn hình Unikey, đang dùng bảng mã gì, Hok sài Vietkey 2007, vì đã lỗi thời, chắc là các Windows mới, hok chơi dc Vietkey nữa đâu, chỉ có Unikey, mới là bộ gõ ngon., vì mình cũng hok biết bên kia, bạn biết căn bản về bảng mã chưa nữa !, rùi từ từ, mới Copy Paste qua, từ word, mà Copy - Paste qua, lại có dấu, thì coi như bạn sai bảng mã nhé !

Unikey xịn đây : (bỏ Vietkey đi).
    (chạy Unikey Run As admin)
    http://www.unikey.org/
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/4/18
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn