Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi hiển thị sai thông số kích thước trong corel x5,x7. Help me !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi vdt3000, 22/2/17.

Lượt xem: 15,781

1. vdt3000 Mới đăng kí

Chào cả nhà !
    Mình xài cùng lúc x3,x5,x7 đã lâu tất cả đều ổn, lỗi này mới bị gần đây.
    Khi nhập thông số kích thước cho hình VD 30cm thì nó nhảy ra 300cm.
    Khi dùng chuột kéo kích thước vẫn nhảy lại đúng bình thường, lỗi này chỉ bị ở x5 & x7 bên x3 vẫn bình thường.
    Ai biết cách sửa lỗi này chỉ giúp mình nhé, đỡ mắc công cài lại.
    Thank !
    [​IMG][​IMG]

...
  2. buituananh386

buituananh386 Thành viên cấp 1

Ai sửa được chưa mình cũng bị như vậy :(
  3. trung08

trung08 Thành viên cấp 1

quá đơn giản bạn chỉnh ngày tháng ngược lại là ok ngay vd 12/31/2017 nhớ like nhé
    vdt3000 thích bài viết này
  4. vdt3000

vdt3000 Mới đăng kí

Mình tìm được lỗi rồi, chỉnh theo thông số trên là được, mà lạ là nó chỉ ảnh hưởng đến X5, X7. Thằng X3 vẫn bình thường
  5. buituananh386

buituananh386 Thành viên cấp 1

#4 Của mình vẫn như thế mà vẫn hiển thị lỗi kích thước, bực thật ko gõ được thông số chuẩn, nhảy linh tinh, ko biết gỡ ra cài lại có ổn ko nữa....................

Ủng hộ diễn đàn