Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[LỖI][KHẨN] Ps đột ngột chuyển đen

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Yangy, 11/4/16.

Lượt xem: 1,892

1. Yangy Thành viên cấp 1

Như tit, đây là màn hình của mình khi mở Ps lên, một số file thì bị, còn 1 số thì không.

Dưới đây là hình xuất ra trước đó từ file PSD trên, mình chưa thử xuất lại từ lúc lỗi.

Ai biết giúp giùm mình với, tks mng đã đọc.

...
  2. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

tìm cái layer chứa ảnh background xem nó có bị tắt con mắt đi ko :-?
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. Yangy

Yangy Thành viên cấp 1

Có ai không :((
  4. drax

drax Thành viên cấp 4

m thấy một số layer chưa được bật lên hết. nếu ko phải do điều đơn giản này, kiểm tra card đồ họa của bạn đi.
  5. mr.kotjk

mr.kotjk Thành viên cấp 2

bác kiểm tra coi có phải là do bác đặt backgound màu đen mà ko biết cũng không chừng, nếu nguyên nhân do card thì nó phải ảnh hưởng đến toàn bộ giao diện luôn chứ không riêng cửa sổ làm việc
  6. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

hoặc là do con mắt của layer chứa cái ảnh nền bị tắt, 2 là do cái layer đấy bị 1 lớp mask đen kịt nên che toàn bộ layer. 3 là là cái layer ấy bị xóa xừ nó rồi
  7. Yangy

Yangy Thành viên cấp 1

Tks mng, hóa ra lần cuối mở bị lag sao đó mà nó đổi màu sạch layer mask nên bị đen. Sửa k nổi nên mình làm lại luôn rồi :-B
  8. drax

drax Thành viên cấp 4

Yangy layer mask đổi màu là thế nào bạn?, bạn nói rõ hơn được không, bình thường invert mask là layer mask nó đảo vùng mà.
  9. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Yangy : Thật ra, Khi bạn làm photoshop, bạn nên chú ý, nhìn ngó bên công cụ bên trái, chổ 2 ổ vuông để chọn màu Foreground cho Brush đó đó, bi giở, đang là chọn Layer, hok phải Mask, mà màu bị đảo ngược. trắng bị ngược đời, nằm bên trên, mà ô màu lót dưới, là background, lại là màu đen thui, như vậy là bị ngược đời wá, bình thường, nó phải là vẽ Brush, màu đen nằm trên, ô lót dưới, là trắng, mới là bình thường, khi bạn để màu lót BG là đen, thì có những lúc ... sẽ bị loạn xạ, màu sẽ bị ngược tùm lum lum tùm lây luôn, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/4/16
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn