Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi khi add file after effect compostion trong ME CC 2017

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi Danz, 16/10/17.

Lượt xem: 5,602

1. Danz Mới đăng kí

Mình dùng Adobe After Effects CS6 , xuất ra 1 project và dùng Adobe Media Encode CC 2017 để xuất ra video, nhưng khi add file after effect compostion thì nó ra lỗi như thế này
    - Có phải là dùng bản AE nào thì phải dùng bản ME đó không? Và nếu vậy thì mình tìm mãi không thấy ME Cs 6. Nếu không phải thì mong mọi người giúp mình cách sửa

...
  2. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Từ cs6 đổ về trước thường thì mình xuất trên after efect luôn, vì after efect cs6 đổ xuống có thể render file mp4
    Bắt đầu từ after effect cc mới render thông qua Media Encode
    Danz thích bài viết này
  3. Danz

Danz Mới đăng kí

tmhung Mình thấy dùng AE render nó chậm đúng không bác
  4. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Danz Theo cảm giác thì Media Encode nhanh hơn, nhưng mình chưa đo thử thời gian nên không chắc. Nhưng nếu bác muốn render bằng Media Encode thì cứ lên cc.
    Trên cc thì AE nó bỏ một số tính năng nên buộc phải xài Media Encode chứ trước khi có bản cc mình toàn render thẳng trong AE không à

Ủng hộ diễn đàn