Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi không add được vật liệu trong 3dmax 10 32bits

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi xuanxuxu, 1/9/15.

Lượt xem: 7,064

1. xuanxuxu Thành viên cấp 2

Help me!!!
    Em mới dùng 3D max và đang muốn add vật liệu .
    Em đã down được thư viện về , vào 3dmax ấn m -> material -> get material ->mtl library -> file open sau đó mở vật liệu nhưng ko hiện lên vật liệu nào hết.
    Em tìm hiểu các kiểu con đà điểu rồi mà ko ra lỗi, có bác nào biết chỉ em với
    Em đang cần gấp...thanks all

...
  2. xuanxuxu

xuanxuxu Thành viên cấp 2

hikkk có bác nào biết tại sao không chỉ cho em với e đang cần gấp
  3. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Bạn down thư viện gì ( thư viện bitmap, thư viện tạo sẳn mat vray ,.... )
    Thư viện gì thì cũng phải có đường dẫn đến nơi mới xài được.
    xuanxuxu thích bài viết này
  4. xuanxuxu

xuanxuxu Thành viên cấp 2

Mình down thư viện mat vray ấy xong rồi nhưng k cho vật liệu vào được
  5. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Có thể có cài đặt file vật liệu hoặc ko ( bạn xem lại nhé file bạn down về )
    Còn trong Max khi bạn làm vật liệu Vray bạn fai đưa giao diện render về vray đã ( fai cài vray nhé).
    Sau đó vào bảng vật liệu bạn mỡ thư viện vât liệu lên và chọn đường dẫn đến thu viện Vray mà bạn down (và cài đặt )> Matlibs > Archshaders > chọn bộ thư viện mình cần (vd wood)
    Bạn có thể bị mất đường dẫn vật liệu nên khi add vô có thể không hiển thị , bạn chon show vật liệu ở vùng nhìn luôn, nếu ko thấy thì chắc là nó bị mất đường dẫn.
    Lời khuyên là vật liệu Vray rất đẹp nhưng thiết lập rất cao và nặng bạn nên thiết lập vật liệu riêng cho mình, chỉ lấy bitmap của vray thôi.
  6. hoale113

hoale113 Mới đăng kí

Tên folder đường dẫn vật liệu của bác là gì?

Ủng hộ diễn đàn