Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi không cài được Photoshop CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi trungduc2104, 21/6/16.

Lượt xem: 11,367

1. trungduc2104 Mới đăng kí

Trước máy em có cài CS6 rồi (Ps và Ae), dùng ngon nói chung là ok vì cấu hình máy tương đối ổn.:):)
    Nhưng sau đó có người giới thiệu và share cho trọn bộ Adobe CC nên em cài full bộ CC luôn (Ps, Ai, Ae, Pr) dùng mượt và rất sướng. Nhưng dùng được khoảng 5-6 tháng gì đó thì đùng một ngày đẹp trời em không vào được bất kỳ phần mềm nào luôn.
    Em nghĩ chắc lỗi gì đó nên tháo ra và cài lại nhưng không cài được luôn báo lỗi.:O:O:O
    Ngậm ngùi em lấy cài lại CS6 nhưng khổ là cũng không được :((:((:(( nó báo lỗi
    Em có download Adobe Support Advisor về nhưng cũng không cài được
    Bác nào biết thì giúp em với, không có photoshop cuộc sống khó khăn quá

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Bạn nên sài riêng từng cái, chứ đừng cài 4 dàn cùng 1 lúc, nếu dàn này lỗi, sẽ lây nhiễm tất cả dàn đó, bi giờ, Cs6 kia, đã bị chặn rùi, bạn gở ra, chạy Cleaner Tool nữa, khởi động nữa, cài Photoshop CC 2014 đê, và cài theo hướng dẫn, nếu dc hay hok dc, nói ra đây, mình sẽ có cách làm nó chạy dc.

https://helpx.adobe.com/creative-cloud/kb/cc-cleaner-tool-installation-problems.html
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/6/16
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thông báo này là xóa chưa sạch trong máy. Thớt dùng công cụ xóa sạch các phần mềm riêng/chung của Adobe là Cleaner tool rồi khởi động lại máy và cài đặt là được thôi. Link từ bác Muộn chia sẻ ở trên.
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn