Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi không gõ được tiếng Việt trong corel X7

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi phuckhanhhung, 15/10/15.

Lượt xem: 30,339

1. phuckhanhhung Mới đăng kí

Mọi người cho mình hỏi: sao mình cài corel X7 lên mà không gõ được tiếng Việt? Mình đã kiểm tra bộ gõ unikey và font rồi nhưng vẫn không được. Mong mọi người chỉ giáo, tks!

...
  2. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

lỗi như thế nào chụp cái ảnh lên xem nào, bạn đánh font gì
  3. h2thanthien

h2thanthien Mới đăng kí

cái đó là do unikey của bạn không phù hợp với win, tải bộ unikey khác dành cho win của bạn là ok
  4. trong các loại X thì mình dung X7 là ngon nhất
  5. Oskyber

Oskyber Mới đăng kí

Corel X7 chỉ lỗi nhỏ với một số font .VN thôi, còn lại ok mà.
    Bạn vào trang chủ unikey tải bản mới nhất về, để cài đặt mặc định là được (unicode dựng sẵn). Sau đó bạn thử gõ tiếng Việt với font arial xem. Cá nhân mình dùng X7 cũng một thời gian khá lâu rồi nhưng chưa từng gặp lỗi "không gõ được". Lỗi với bộ font .VN thì có.
  6. phuoctai65

phuoctai65 Thành viên cấp 1

Bạn thử tất Unikey đi rồi chạy lại với " Run as administrator" thử xem, có nhìu người vẫn hay bị giống vậy!
  7. MinhDucLX

MinhDucLX Mới đăng kí

Sài Font VNI chuẩn hơn, Unicode dễ bị lỗi lắm.
    Cách khắc phục nhanh và dễ nhất là đánh ở đâu đó rồi copy/paste qua là ok. Không riêng Corel X7 mà nhiều trình khác cũng dễ bị lắm như PS,...Mà như bạn trên nói, ko phải tất cả font uni đều bị, cũng như ko phải bị hết font mà lỗi 1-2-6ký tự thôi, thường lỗi nhất là chứ â, đ và ư, mà tiếng việt 2 cái nầy sài nhiều.
  8. Trúc Y Nhân

Trúc Y Nhân Mới đăng kí

phuckhanhhung cho em hỏi là lỗi font chữ anh đã sửa được chưa ạ. Em cũg bị thế mà k biết làm thế nào :((
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn